Tư vấn mở Phòng Net!!!!!!! - Trang 3 - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Củ 30-03-2011 , 12:17 PM
cafeda2110 cafeda2110 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

6 thắc mắc đó , có giải thích cũng chả nắm dc vấn đề gì cả , cứ làm đi thơi gian nó sẽ có câu trả lời + tay nghề , chứ giờ nói khác thực tế xa lắm
Hiện nay mấy bác phát hành game vẫn mua game , có điều họ lách luật = cách đặt sever nước ngoài ,khỏi bị ràng buộc bởi luật VIệt Nam ,và FPT là người chơi trò này đầu tiên thì phải hehehe ,nói gì nói chứ luật thì cũng có cách lách thôi
Ai yêu thích nghề này thì cứ mạn dạn kinh doanh ,đâu phải 1 người bị ,ai cũng bị mà vẫn kinh doanh ầm ầm đó thôi
, Mấy a/e mà nghĩ nét thanh lý trong thơi gian rùi , dọ họ nản hay tính trước rùi nghĩ, chứ đâu ai ép , hay VHTT nào tới phạt mấy chục triệu hay bắt cấm ko dc mở cửa đâu ,Do nghe người ta nói ra nói vào , rùi a/e tự nản tự nghĩ bỏ nghề thôi
Luật vua thua lệ làng , Nhà nước cấm mà ăn thua từng khu vực ,

http://img.bongda.24h.com.vn/uploadimage/thumb_files/20120918/bongda_24h_abce6b08fcbd2bf14f89b504c394bd760001.jp  g.jpg

thay đổi nội dung bởi: cafeda2110, 30-03-2011 lúc 12:21 PM .

Được cảm ơn 774 lần tại 320 bài viết.
Thanks
Củ 30-03-2011 , 01:11 PM
Bee no. 92 Bee no. 92 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Điểm: 0

bạn coi chừng bạn muốn chứng tỏ bạn tự ráp cháy cái máy đó bạn, ram bạn cắm chưa kỹ --->coi chừng cháy máy, lắp quạt chưa đúng --->ko dẫn nhiệt hư cpu, hoặc đè quá gãy mainboard luôn. Máy tính hoặc nghề net trước hết bạn rành phần mềm là chủ yếu, chứ ba cái ráp máy chỉ là trò mèo mà thôi, ai ráp chẳng được, chỉ là cắm vô mà thôi, ráp cái này còn dễ gấp trăm lần ráp cái xe đạp có gì đâu mà ko cần nhờ kỹ thuật viên, 1 khi bạn mua máy, người ta ráp cho hết, mấy năm trước mình ở xa vào sg mua máy, tưởng phải mua linh kiện rồi về lắp mắc công, ai ngờ họ nói lắp miễn phí, thế là chở mấy chục thùng hàng xuôi về nhà, may là êm đẹp

nhiêu khê ở chỗ là bạn cài win, phần mềm, hoặc cài game, ko phải biết cài là xong, cài xong chỉnh này chỉnh kia, cài xong 1 cái win bạn chỉnh biết bao nhiêu cho vừa ý, rồi tới cài game, hoặc cài phần mềm bổ trợ, vd như thay giao diện, đổi wallpaper cho đẹp hoặc rất nhiều cái, vd như để phòng chống
virus hoặc cấm phần mềm này kia thì add hash, hoặc ngăn chặn băng thông cấm down khỏi lag ... những cái đó mới quan trọng bạn ạ, hoặc kiến thức về mạng là chủ yêu bạn ạ, chứ còn ba cái ráp máy này kia, bạn khỏi cần biết cũng ko chết, nhưng máy hư cái gì, triệu chứng gì cũng nên tìm hiểu.

Còn việc ráp máy thế nào, thời điểm này, bạn ráp máy như vậy là ok rồi, đừng nghe lời người khác đem dàn máy cũ nát tả tơi về mà kinh doanh thì tiệm bạn sẽ chả được cái gì, bệnh máy thì hiểu từ trong trứng nước, dàn máy mình mua đồng bộ, nó có bệnh gì mình biết, bạn mua dàn của ng ta xài tã rồi, nó hư đủ đường trong đó, có máy bị cái này máy bị cái kia bạn ko biết được, rồi khổ trong viêc update thôi, đừng có lo việc chừng nào thu hồi, bạn cứ làm tốt đi, dàn máy mạnh, phong cách pro, rành về game và kỹ thuật, chơi game tốt ko lag, thế nào phòng máy bạn cũng nhiều người chơi cho coi

còn việc máy này mà nhiều người còn kêu ko dùng hết phí phạm thì quả sai lầm, thực sự dàn máy ko bao giờ cần xài hết công suất, chỉ cần có tiếng là đủ (có tiếng mà phải có miếng), nếu bạn đầu tư dàn máy mạnh, thì bạn phải biết cài sao cho dàn máy bạn có thể sử dụng nhiều chức năng xứng đáng, nếu 1 cái máy mình đã từng thấy cách đây gần 3 năm: 4 nhân quad core, 9600GT 512MB, 3 GB ram... nhưng màn hình chỉ 15inch, độ phân giải 1024x768, game thì toàn mấy trò nhỏ nhỏ vd như igi, empire... ko có những trò hot chơi mạng thời đó như call of duty 4, left4dead như vậy thì máy mạnh mà làm gì. Ko biết cài game, thì máy mạnh mà làm chi

Cài xong 1 game thì còn phải chỉnh tối ưu cho máy nữa, nếu độ mạnh máy thoải mái ta đẩy lên hết luôn, và luôn cập nhật game mới, độ mạnh của máy ko bao giờ thừa, nếu khách chơi a.v.a ở phòng máy bạn với độ đẹp cùng phân giải chỉnh max, sau đó đi sang phòng máy khác thì sao bạn nhỉ, phòng bạn có được cái tiếng ko, hay fifaonline ở tiệm bạn được chỉnh max với độ phân giải cực cao, liệu khách còn muốn qua phòng khác không?

gần 3 năm trước, mình mở phòng game, từ kỹ thuật viên mình ko làm nữa ở nhà mở tiệm game, vì đi làm tiền quá bèo, phòng game lúc ấy mình mở trung bình 1 máy là 10 triệu đồng, 24 máy và sau 1 năm 4 tháng mình lấy lại vốn rồi. Hiện sau 3 năm mình sẽ lên 1 dàn máy mới với cấu hình mới và với độ mạnh cũng khá, dự tính màn hình 22inch, cpu i3 hoặc i5 hoặc bên amd cho kinh tế mà mạnh, riêng card đồ họa phải cỡ 4 triệu nvidia hoặc ati, ram 3 gb, nguồn 500w cooler, ổ cứng cỡ 500GB dùng chép game on và game off thường nhật, còn xài 2TB máy server để chép game offline ra thường nhật câu khách qua game server, hỗ trợ save cho khách, hàng chục ngàn game mini chép sẵn trong máy, phim nhạc chép trên 1 ổ nữa, như thế thì sợ gì mà ko câu khách được, cho dù lâu lấy vốn chút thôi, nhưng mà khách sẽ biết tới tiệm bạn và ghé nhiều, còn hơn ráp bằng người ta mà ra sau, thì chỉ theo đổ vỏ thôi bạn ạ

Được cảm ơn 45 lần tại 35 bài viết.
Thanks
Củ 30-03-2011 , 01:33 PM
Minhckvn Minhckvn vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 273
Smile

Trích:
Nguyên văn bởi Bee no. 92 Xem bài viết
bạn coi chừng bạn muốn chứng tỏ bạn tự ráp cháy cái máy đó bạn, ram bạn cắm chưa kỹ --->coi chừng cháy máy, lắp quạt chưa đúng --->ko dẫn nhiệt hư cpu, hoặc đè quá gãy mainboard luôn. Máy tính hoặc nghề net trước hết bạn rành phần mềm là chủ yếu, chứ ba cái ráp máy chỉ là trò mèo mà thôi, ai ráp chẳng được, chỉ là cắm vô mà thôi, ráp cái này còn dễ gấp trăm lần ráp cái xe đạp có gì đâu mà ko cần nhờ kỹ thuật viên, 1 khi bạn mua máy, người ta ráp cho hết, mấy năm trước mình ở xa vào sg mua máy, tưởng phải mua linh kiện rồi về lắp mắc công, ai ngờ họ nói lắp miễn phí, thế là chở mấy chục thùng hàng xuôi về nhà, may là êm đẹp

nhiêu khê ở chỗ là bạn cài win, phần mềm, hoặc cài game, ko phải biết cài là xong, cài xong chỉnh này chỉnh kia, cài xong 1 cái win bạn chỉnh biết bao nhiêu cho vừa ý, rồi tới cài game, hoặc cài phần mềm bổ trợ, vd như thay giao diện, đổi wallpaper cho đẹp hoặc rất nhiều cái, vd như để phòng chống
virus hoặc cấm phần mềm này kia thì add hash, hoặc ngăn chặn băng thông cấm down khỏi lag ... những cái đó mới quan trọng bạn ạ, hoặc kiến thức về mạng là chủ yêu bạn ạ, chứ còn ba cái ráp máy này kia, bạn khỏi cần biết cũng ko chết, nhưng máy hư cái gì, triệu chứng gì cũng nên tìm hiểu.

Còn việc ráp máy thế nào, thời điểm này, bạn ráp máy như vậy là ok rồi, đừng nghe lời người khác đem dàn máy cũ nát tả tơi về mà kinh doanh thì tiệm bạn sẽ chả được cái gì, bệnh máy thì hiểu từ trong trứng nước, dàn máy mình mua đồng bộ, nó có bệnh gì mình biết, bạn mua dàn của ng ta xài tã rồi, nó hư đủ đường trong đó, có máy bị cái này máy bị cái kia bạn ko biết được, rồi khổ trong viêc update thôi, đừng có lo việc chừng nào thu hồi, bạn cứ làm tốt đi, dàn máy mạnh, phong cách pro, rành về game và kỹ thuật, chơi game tốt ko lag, thế nào phòng máy bạn cũng nhiều người chơi cho coi

còn việc máy này mà nhiều người còn kêu ko dùng hết phí phạm thì quả sai lầm, thực sự dàn máy ko bao giờ cần xài hết công suất, chỉ cần có tiếng là đủ (có tiếng mà phải có miếng), nếu bạn đầu tư dàn máy mạnh, thì bạn phải biết cài sao cho dàn máy bạn có thể sử dụng nhiều chức năng xứng đáng, nếu 1 cái máy mình đã từng thấy cách đây gần 3 năm: 4 nhân quad core, 9600GT 512MB, 3 GB ram... nhưng màn hình chỉ 15inch, độ phân giải 1024x768, game thì toàn mấy trò nhỏ nhỏ vd như igi, empire... ko có những trò hot chơi mạng thời đó như call of duty 4, left4dead như vậy thì máy mạnh mà làm gì. Ko biết cài game, thì máy mạnh mà làm chi

Cài xong 1 game thì còn phải chỉnh tối ưu cho máy nữa, nếu độ mạnh máy thoải mái ta đẩy lên hết luôn, và luôn cập nhật game mới, độ mạnh của máy ko bao giờ thừa, nếu khách chơi a.v.a ở phòng máy bạn với độ đẹp cùng phân giải chỉnh max, sau đó đi sang phòng máy khác thì sao bạn nhỉ, phòng bạn có được cái tiếng ko, hay fifaonline ở tiệm bạn được chỉnh max với độ phân giải cực cao, liệu khách còn muốn qua phòng khác không?

gần 3 năm trước, mình mở phòng game, từ kỹ thuật viên mình ko làm nữa ở nhà mở tiệm game, vì đi làm tiền quá bèo, phòng game lúc ấy mình mở trung bình 1 máy là 10 triệu đồng, 24 máy và sau 1 năm 4 tháng mình lấy lại vốn rồi. Hiện sau 3 năm mình sẽ lên 1 dàn máy mới với cấu hình mới và với độ mạnh cũng khá, dự tính màn hình 22inch, cpu i3 hoặc i5 hoặc bên amd cho kinh tế mà mạnh, riêng card đồ họa phải cỡ 4 triệu nvidia hoặc ati, ram 3 gb, nguồn 500w cooler, ổ cứng cỡ 500GB dùng chép game on và game off thường nhật, còn xài 2TB máy server để chép game offline ra thường nhật câu khách qua game server, hỗ trợ save cho khách, hàng chục ngàn game mini chép sẵn trong máy, phim nhạc chép trên 1 ổ nữa, như thế thì sợ gì mà ko câu khách được, cho dù lâu lấy vốn chút thôi, nhưng mà khách sẽ biết tới tiệm bạn và ghé nhiều, còn hơn ráp bằng người ta mà ra sau, thì chỉ theo đổ vỏ thôi bạn ạ
Bác hát hay lắm! Nhưng đâu phải ai biết hát cũng thành ca sỹ mà ai hát hay cũng thành ngôi sao! Bạn làm ăn ào ào, 1 năm 4 tháng lấy lại vốn 240 triệu nhưng chưa chắc anh bạn 300 triệu 3 năm lấy lại vốn, tôi đánh cược luôn đó! Hiện tại giá net tầm 4000đ/h mà bạn muốn coi3, coi5 thì chắc bạn muốn chơi nổi mà thôi! Tóm lại chủ thớt nên cân nhắc kỹ và nghe theo số đông, đừng chủ quan kẻo hối lại không kịp! Chúc các bác đắt hàng!

INTERNET WOO WELCOME !!!
PHONG CÁCH ĐẲNG CẤP CHUYÊN NGHIỆP

***G31 - E5300 - 2G - 512Mb - DVD - 19'' IBM***
24 MÁY TRẠM + 01 MÁY CHỦ
PHÒNG MÁY LẠNH - CÁP QUANG FPT

http://img.bongda.24h.com.vn/uploadi...bd8d9c81bchơi

Được cảm ơn 986 lần tại 605 bài viết.
Thanks
Củ 30-03-2011 , 01:55 PM
Thành viên năng động

chỗ địa phương mình lắm tiệm chơi nổi bạn à, core i3 card đồ họa 5770 ati, chỉ 3 ngàn 1 giờ mà thôi, hoặc có tiệm lắp máy cũng đã hơn 2 năm với cpu quad core 8600, ram 2 GB, card ati 4850 rất ngốn điện, 22 inch màn hình, giá cho hội viên là 3500 1 giờ(máy lạnh), và ở địa phương mình bây giờ, lắp core i3 đã rất nhiều rồi, giá máy lạnh cỡ 4500-5000 bạn ạ, ko có hiếm và chơi nổi đâu, hiện lắp phòng net hiện thời người ta hướng tới core i3 là bt bạn ạ, giá của nó cũng khá rẻ chứ đâu có mắc, quan trọng là card đồ họa của ai hơn mà thôi, thường thì người ta lắp ati 5670 hay gts 240 hay 250, giá ở mình chỉ là 3000 hoặc 3500 thôi bạn ạ, lấy vốn mau hay ko thì tùy tiệm thôi, thiên thời địa lợi nhân hòa, và do mình nữa, mình phải làm tốt thì người ta mới ghé

thay đổi nội dung bởi: Bee no. 92, 30-03-2011 lúc 02:05 PM .

Thanks
Củ 30-03-2011 , 02:26 PM
vtec_online vtec_online vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Trích:
Tội nghiệp cho bác thiệt. Lên trang raovat pót đi bạn
Nhiều nhưng không chất bằng "pót" ở đây

Vtec Computer
27B Lê Đức Thọ kéo dài - Mai Dịch - Cầu Giấy
Phone: 04.6670 8742 - Hotline: 0986 076 016 - YM: vtec_online
http://vtec.com.vn/

http://www.sieuthicongngheso.vn/

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.
Thanks
Củ 30-03-2011 , 02:47 PM
hungnhoc87 hungnhoc87 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Điểm: 18

Cám ơn tất cả ý kiến khen chê của a,e.

Được cảm ơn 10 lần tại 4 bài viết.
Thanks
Củ 30-03-2011 , 02:55 PM
nicxau nicxau vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

làm nét bây giờ thì phải xét theo nhiều mặt của nhiều vấn đề,nếu thấy đạt thì hãy triển khai.còn không thì hãy tính sang nghề khác. máy có mạnh cũng chỉ là yếu tố nhỏ thôi.anh bỏ tiền nhiều thì anh thu vốn lâu .còn tôi bỏ tiền ít thì tôi thu vốn nhanh tất nhiên là máy phải chơi được các game hiện tại.nhưng nói gì thì nói khi đã mở dịch vụ thì ai cũng có mục tiêu là rút vốn càng nhanh càng tốt để rồi kết hợp với (thiên thời ,địa lợi) mà xoay.nhà tôi hiện tai vẫn dùng chíp c:3,06 man hìnhCRT vẫn chơi được các game hiện tại giá vẫn 3,5k/ giờ.quán bên họ đang dùng core i3 màn hinh20 inh LG thì cũng có các game như quán tôi giá thu:4k/h thế mà buổi sáng lượng khách còn kém hơn nhà tôi( buổi chiều thì đều fun cả) mà nhà họ chỉ có 20 máy thôi. còn nhà tôi 30 máy cơ .máy nhà tôi thì thu hồi vốn cách đây hơn 2 năm rồi còn của nhà họ bây giờ mới kéo vốn.cho nên làm nét đừng nghĩ là cạnh tranh bằng máy mạnh sẽ đè bẹp máy yếu.

Được cảm ơn 21 lần tại 13 bài viết.
Thanks
Củ 30-03-2011 , 04:09 PM
Thành viên năng động

vấn đề là có thời hay không, mình ko hề có ý máy mạnh đè bẹp, mà mạnh phải cho xứng đáng, mạnh mà game có cài hay ko, hay máy mạnh mà game cài mặc định, vd warcraft ko chỉnh lại đồ họa, hoặc fifa đột kích ko chịu chỉnh lại, máy mạnh mà game thường hoặc ít game hoặc cài ko đúng, chơi mạng ko được, hoặc chưa patch cho game off,... hoặc game on bị lag hoặc ko biết làm thì cũng thất bại như thường, còn máy thường nhưng có dịch vụ tốt, đặc biệt chủ tiệm có sức hút với khách, cái này chắc nữ mới hút được, thì vẫn đông như ai, và có dịch vụ cộng thêm hay ko, các bạn cũng thấy, quán net vip dành cho dân gay, máy cấu hình rất yếu, chả chơi game gì, chỉ lướt web tìm bạn tình, nhưng 12k 1 tiếng, 1 căn phòng chật hẹp bằng với diện tích phòng net thường nhưng ko phân ô.

Nếu có điều kiện cộng thêm (vd vip gay) thì 1 phòng net yếu nhất cũng có thể trở nên hot nhất.

về việc core i3 hoặc amd 4 nhân k6, hiện nay là xu hướng của việc lắp máy mới, các tiệm mới ra thường chọn cấu hình này, kèm theo card đồ họa rời cao thấp tùy tiệm, hoặc có thể là onboard ati của amd luôn, hoặc cpu i3 sẽ hỗ trợ đồ họa chơi resident evil 5 cũng được 10fps, như vậy cũng có thể chơi khá các game online với mức chỉnh đồ họa thấp,vì là lắp 1 phòng máy tính cho mấy năm sau nữa, nên việc đầu tư cho ngon thời điểm đầu là cần thiết, nếu rước về 1 dàn cũ xài tã, ko biết nó bị giở chứng gì mắc công ngày khai trương chật vật, mà trong khai trương, để khách đánh giá mà máy giở chứng thì khách sẽ kỳ thị cái tiệm. hơn nữa, nhìn vào có thể biết máy cũ hay mới cho dù đổi con chuột và bàn phím, thời nay khách kinh lắm, so sánh, chỗ nào mới mạnh mới chơi, chỗ cũ ko chơi dù vẫn chơi tốt và chơi được.

rõ là trong kinh doanh, việc thu hồi vốn nhanh là quan trọng, nhưng ko vì ham lợi nhuận mà bỏ quên tiếng tăm tạo sự khó chịu cho khách, khách chơi lag, cái tiếng cũng rất quan trọng, nếu ra trước là lão làng rồi ko sao, khách vẫn có như thường, còn tiệm mới, thì phải có cái gì gọi là hút, thế mới có khách được, mới mà lấy máy cũ làm, thì thà làm máy mới mà có khách còn hơn là làm máy cũ mà cả ngày ko có người, tiệm net vắng như ma, cái cảnh này hồi mở ra mới mình cũng đã gặp, 1 buổi trưa, quán ko có ai ngồi mà buồn chán, vì khách chưa biết.

Thanks
Củ 30-03-2011 , 04:57 PM
hungnhoc87 hungnhoc87 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Điểm: 18

Mình KD NET là do khách Wen từ Phòng NET cũ 20 máy của mình,nay mình mở thêm 30 máy nữa nhưng mình muốn tự tay làm hết chứ ko phải tiếc tiền,
Khách thì mình ko sợ thiếu do mình có Club Xe, Bang hội trong Game cũng gần khu vực và giao thiệp rộng ở Xóm nữa nếu cấu hình máy cao hơn chút thì sẽ đắt khách.
Nói chung ý mình quyết KD NET rồi thì ko nghe lời bàn ra đâu, KD gì cũng có rủi ro của nó nhưng wuan trong là Thiên Thời- Địa Lợi và Nhân Hòa thôi.
Mình rất trân trọng và cám ơn ý kiến của tất cả ace Netcafe

Được cảm ơn 10 lần tại 4 bài viết.
Thanks
Củ 30-03-2011 , 05:04 PM
trithao2006 trithao2006 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Mặc định tui cũng đang dư định làm thêm 1 phòng cấu hình vầy anh em cchi3 them

tôi hiện tại đang 23 máy và mặt bàng có thêm tầng lững tính mở thêm 15 máy cấu hình thế này anh em chia sẽ đóng góp thêm để mình học hỏi , về phần mặt bằng là của nhà rồi , vốn thì mẩu hậu cho vay 230 tr lãi xuất bằng 0 thời gian hoàn trả 2 năm . sơ luot mình tính ráp như thế này :
main :GIGABYTE GA-H55M-S2V
chip :Intel® Core™ i3-2100 (3.1GHz)
ram :2GB DDRAM3 KINGMAX
VAG :GIGABYTE GV-N440D3-1GI
o dia : 250GB SAMSUNG Sata2
ca se :COOLER MASTER Elite 360
nguon :Cooler master eXtreme Power 460W
man hinh : 20" SAMSUNG LED EX2020X
tông cong khoan tam :13tr 1 bo * 15 = 195 phan con lai ban ghe
giá 3500đ 1 h khu vực này bán kính 150 m 8 tiệm

Được cảm ơn 47 lần tại 39 bài viết.
Thanks
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > KINH NGHIỆM BẢO TRÌ PHÒNG MÁY > Mô hình bảo trì phòng máy hiệu quả
Xem Thống Kê Mới Tư vấn mở Phòng Net!!!!!!!
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
thaotrangtq 52698
linh000 30626
thanhhaitt 30181
commando 26926
yeugaidep 21705
manhtuantt 18170
ngocanh@ 16476
kinhdoanh1 15978
buonmaytinh 14189
hungnv 13987