Topic tổng hợp các lỗi về game Audition và cách khắc phục - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > GAMES – TẢI + SỬA LỖI + CẬP NHẬP PHIÊN BẢN (THÔNG TIN CẬP NHẬP 24/7) > Cập nhật games Online > VTC Games
Xem Thống Kê Mới Topic tổng hợp các lỗi về game Audition và cách khắc phục
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới

LinkBack Ðiều Chỉnh
Củ 02-06-2009 , 09:38 AM
vothanhtam vothanhtam vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Quản Lý

Mặc định Topic tổng hợp các lỗi về game Audition và cách khắc phục

Nhằm mục đích hỗ trợ các anh em hàng net trong việc xác định các lỗi của game VTC - đặc biệt là game Au . Để anh em hàng net có thể nắm bắt , xử lý được các lỗi này và không lầm tưởng các trường hợp máy bị treo do game ( chứ ko phải do máy tính của mình bị lỗi ) .

1. Đăng nhập xuất hiện báo lỗi : Sai phiên bản
Lỗi sai phiên bản mà các bạn gặp phải do 1 trong 2 lí do sau:

+ Do các bạn sử dụng chức năng auto update, các file update sẽ được mặc định down về thư mục audition trong ổ C (c:\\progarm file\VTCgame\audition\.... ).Tuy nhiên có thể thư mục audition của các bạn lại nằm trong các ổ khác (ổ D hoặc E...). Vì vậy các bạn hãy copy các file update trong thư mục audition trong program file và paste đè lên các file trong thư mục audition tương ứng có trong ổ đĩa mà bạn cài game nhé ( Nhớ kĩ là copy file rồi đem qua thư mục tương ứng chứ không phải copy cả thư mục rùi ném sang bên kia đâu nhé , làm như thế các file có trong thư mục bên kia sẽ không cánh mà bay đấy )

+ Đây là trường hợp của các bạn down bản cập nhật tháng trên trang chủ về, tuy nhiên khi các bạn cài vào máy có thể do không để ý mà các bạn không chọn đúng đường dẫn tới thư mục audition có trong máy, vì vậy các bạn hãy cài lại và chọn đúng đường dẫn tới thư mục audition mà bạn đã cài lúc trước hoặc copy các file như cách 1

2. Download bản Update trên au.vtc.vn về rồi, click vào nó thì lại ra "error reading setup initializing file" Có thể do khi bạn download đường truyền bị lỗi do có quá nhiều người cùng download kéo theo file đó bị lỗi. Bạn vui lòng download lại nhé.

3. Đang auto update thì xuất hiện lỗi : Không thể tải dữ liệu
Bạn nên download file nâng cấp tại trang chủ au.vtc.vn rồi trực tiếp cài đặt bằng cách chạy file vừa down về nhé

4. Lỗi :" Kết nối máy chủ thất bại "
1 – Bạn hãy kiểm tra lại máy mình đã cài đặt bản nâng cấp mới nhất chưa nhé

2—Bạn theo dõi thông báo hoặc tin tức trên diễn đàn xem , nhiều khi lúc đó server đang bảo trì

5. Lỗi : ( texture/gui/?????.dds not found)

Khi đăng nhập vào game vào sàn nhảy hoặc siêu thị rồi bị dis khỏi game và báo lỗi () Nguyên nhân là do quá trình cái đặt bị lỗi hoặc card màn hình không tìm được thông tin của game, Tùy trường hợp nặng nhẹ có các cách khắc phục sau :

1- restart lại máy rồi dăng nhập game bình thường

2- remove audition trong máy rồi cài lại đúng thứ tự và đầy đủ ( có thể lặp lại nhìu lần nếu vẫn còn bị)

6. Lỗi khó đăng nhập (nhập ID + pass, enter thì dấu nháy cứ chớp chớp xong rồi disconnect) và lỗi khó chuyển server (từ server nì wa server khác thì nó load rồi disconnect )
Lỗi này là do server quá đông, bạn không thể đăng nhập hoặc chuyển server được , hãy chọn thời điểm khác nhé ( 1h đêm chẳng hạn )

Trường hợp nick này đăng nhập được , nick kia thì không , nguyên nhân cũng do mạng , nhìu nick bị lag vẫn còn nằm trong game mặc dù chủ nhân đã bị dis từ lâu, máy chủ do quá đông người nên không thể sử lý được , bạn chọn đăng nhập vào thời điểm khác nhé.

7. Lỗi khi bấm ALT+F4 để thoát game , ko thể điều khiển chuột trái và chuột phải trên màn hình Desktop

+Đầu tiên bạn vào Taskmanager và tìm đến file có tên là " explorer.exe " , bạn chọn vào nó và bấm " End Process "

+Sau đó bạn vào File và chọn " New Task "

+Tiếp đó bạn đánh vào dòng lệnh sau

Chọn Ok để hoàn tất

Hoặc bạn có thể dặn các KH thoát game bằng các tổ hợp phím sau để đảm bảo không bị treo game
Ctrl + ESC

Trên đây là 1 vài trường hợp lỗi mình đã thu thập được . Các anh em hàng net nếu ai có cách khắc phục lỗi nào khác hoặc các lỗi mới . Các bạn vui lòng post ở topic này để mình tổng hợp lại trên 1 trang đầu cho các bạn khác dễ tham khảo nhé .

thay đổi nội dung bởi: vothanhtam, 02-06-2009 lúc 02:09 PM .

Được cảm ơn 2273 lần tại 1212 bài viết.
Thanks
The Following 4 Users Say Thank You to vothanhtam For This Useful Post:
hungnv (13-06-2012), meocon21 (08-06-2009), nguyen.an (22-07-2010), thaoteen (22-08-2010)
Củ 02-06-2009 , 12:48 PM
BigBang BigBang vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Cái lỗi thoát = Alt + F4 thì nhà em khắc phục = cách gỡ nút cao su dưới phím F4 ra. Bắt tụi nó out = Ctrl + Esc. Thế mà cả tuần rồi ngon ơ chả bị đơ desktop nữa

Được cảm ơn 7 lần tại 6 bài viết.
Thanks
Củ 02-06-2009 , 01:45 PM
daothanhquang daothanhquang vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Điểm: 17
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới daothanhquang

Lỗi thoát Alt+F4 .nếu khách chơi au vẫn quen cách thoát bằng Alt+F4 mà bị đơ chuột. Sử lý lỗi này bằng cách ấn Ctrl+D nhiều lần. Phòng net nhà mình bây giờ khách quen thoát Game bằng phím Alt+Tab . Rất ổn định.

Được cảm ơn 7 lần tại 7 bài viết.
Thanks
Củ 02-06-2009 , 02:10 PM
vothanhtam vothanhtam vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Quản Lý

Mình rất cám ơn ý kiến đóng góp của các bạn , mình sẽ tiến hành test các cách của các bạn và sẽ cập nhật liên tục lên trang đầu của topic . Rất mong các bạn sẽ đóng góp thêm ý kiến để topic này luôn luôn hữu ích cho các anh em hàng net

Được cảm ơn 2273 lần tại 1212 bài viết.
Thanks
Củ 02-06-2009 , 07:19 PM
tuansgt tuansgt vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 26
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tuansgt
Mặc định Lỗi Au

Khi khách chơi Au thoát ra nhanh rồi click lại vào Shortcut Au trong folder game ở desktop thì bị treo.
Cách khắc phục đơn giản nhất là ở máy chủ N7 ta mở tiện ích "xem các chương trình đang chạy" tắt Folder game đó rồi nói khách mở lại bình thường.

Việc nhân nghĩa cốt ở yên dân,
Quân điếu phạt trước lo trừ bạo

Bình Ngô Đại Cáo

Được cảm ơn 67 lần tại 49 bài viết.
Thanks
Củ 24-06-2009 , 01:59 PM
nhoxheo71 nhoxheo71 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Trẻ con

hjz loi AU ca quán nét em hok kòn máy nào choi dc ca? các pác co ljnk full 6060 cho em zoi trong VTC dow ko dc ~^^~ ..giup em voi may pác oi .!!! thank nhju`

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.
Thanks
Củ 26-06-2009 , 09:45 AM
thieulam113 thieulam113 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Các Pro cho em hỏi lỗi này tý.
Cả dàn máy nhà em cấu hình pend2.8 ram 1g VGA 7100ds 512mb.
Dạo này Au rất hay bị dis ra và co thông báo thiếu bbộ nhớ ảo "windows memory tolow"
Dã tăng bộ nhớ ảo lên 2048 va 4096. mà vẫn bị. ghót lạ máy down bản au full về cài mà vẫn vậy.
Em bbó tay với vụ này rùi ai giúp em với. có cần mua thêm Ram không nhỉ?
HHHHHHHHEEEEEELLLLLLLLPPPPPPPPPPPPPPPPPPP
MMMMMMMMMMMMMMEEEEEEEEEEEEEEEE

Được cảm ơn 16 lần tại 9 bài viết.
Thanks
Củ 12-07-2009 , 09:42 PM
vietha1411 vietha1411 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Trẻ con

Tôi chán Au lắm rồi, nhà tôi dàn game 20 máy, nhưng chỉ có 8 máy là cài được, còn lại là không chơi được vì nó báo lỗi gì đó vài chữ bằng tiếng Anh mà tôi không biết đọc, Toàn bộ cấu hình máy tính của dàn net thì giống nhau nhưng có máy thì xài được, máy thì không.

Cái thằng đến cài máy cho nhà thôi bảo đã gọi điện thoại choVTC rồi nhưng chưa thấy gửi mail trả lời cách khắc phục. Đúng là VTC chuối quá, nên tẩy chay nó đi, không thể chịu được nữa, mất bao nhiêu khách hàng Au, giờ khách đến tôi toàn gạ chơi trò khác và cho nick chứ không thèm chơi Au nữa.

Cấu hình máy E220, R2G,main Giga G31-965.... Nói chung toàn là máy mới

Tôi phát điên với bọn VTC rồi, pà con nào cũng bị như tôi thì lên tiếng dùm nhé!

thay đổi nội dung bởi: DaiCongTu, 22-05-2010 lúc 10:30 AM .

Thanks
Củ 09-08-2009 , 01:58 PM
yeumanu yeumanu vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

quá gà về máy lỗi như máy bị đơ hoặc sai phiên bản or ko dowload đc cài đặt vậy mà cũng ko biết thì làm sao mà mà làm chủ quán net đc ý tôi ko phải chê mọi người nhưng mấy việc lặt vặt này là chủ quán cũng phải biết chứ đó là điều cơ bản nhất mà chủ quán cần phải biết chúc mọi người thành công :cool

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.
Thanks
Củ 22-05-2010 , 10:01 AM
bi.smile bi.smile vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Trẻ con

e đã cài đặt xog hết rồi lúc vào thì bị báo lỗi là SAI ĐƯỜNG DẪN em phải là thế nào để sửa ạk? Giúp e vs!!!

Thanks
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > GAMES – TẢI + SỬA LỖI + CẬP NHẬP PHIÊN BẢN (THÔNG TIN CẬP NHẬP 24/7) > Cập nhật games Online > VTC Games
Xem Thống Kê Mới Topic tổng hợp các lỗi về game Audition và cách khắc phục
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
thaotrangtq 47072
commando 26926
linh000 26650
thanhhaitt 22407
yeugaidep 21697
manhtuantt 17404
ngocanh@ 16451
kinhdoanh1 14325
buonmaytinh 14189
hungnv 13987