Ổ cứng sau khi ghost không vào được win, xin anh em giúp đỡ !! - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > KINH NGHIỆM BẢO TRÌ PHÒNG MÁY > Sự cố máy tính - Giải quyết ngay !
Xem Thống Kê Mới Ổ cứng sau khi ghost không vào được win, xin anh em giúp đỡ !!
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới

LinkBack Ðiều Chỉnh
Củ 20-06-2012 , 03:51 PM
dong_10kg dong_10kg vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 253
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới dong_10kg
Mặc định Ổ cứng sau khi ghost không vào được win, xin anh em giúp đỡ !!

Xin chào các bạn !
Mình có 1 ổ platium 80G, trước khi ghost disk to disk thì em nó vẫn hoạt động bình thường, tối qua mình ghost disk to disk từ ổ cứng của máy cùng cấu hình sang thì khi ghost xong, gắn vào bật máy lên sau khi đọc xong thông tin bios thì máy khởi động lại liên tục, cứ xong bios là nó tự khởi động lại, mang em nó sang máy khác cũng bị y chang thế, lấy ổ cứng máy chạy bình thuơg gắn vào thì máy chạy bình thường.Mình nghĩ thế là cái ổ platium 80G của mình chắp cánh bay xa rồi phải không mấy bác . Mình đã thử kiểm tra bad bằng chương trình HDD regenerator v1.27 nhưng không thấy lỗi j cả, đã thử ghost lại lần nữa từ ổ cứng chạy bình thường khác qua nhưng vẫn bị như thế( quá trình ghost diễn ra bình thường), vậy các bác có thể làm ơn cho mình biết liệu ổ cứng này có thể còn "khắc phục và xài" được không ?
P/s: vào bios máy nhìn thấy ổ platium 80G hẳn hoi
Mong các bác tư vấn giúp nhé !...Thank's tất cả các bác ! chúc các bác, anh em làm net làm ăn đông khách !

Đời không như là mơ

Được cảm ơn 36 lần tại 30 bài viết.
Thanks
Củ 20-06-2012 , 04:05 PM
thaihm184 thaihm184 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 305

Trích:
Nguyên văn bởi dong_10kg Xem bài viết
Xin chào các bạn !
Mình có 1 ổ platium 80G, trước khi ghost disk to disk thì em nó vẫn hoạt động bình thường, tối qua mình ghost disk to disk từ ổ cứng của máy cùng cấu hình sang thì khi ghost xong, gắn vào bật máy lên sau khi đọc xong thông tin bios thì máy khởi động lại liên tục, cứ xong bios là nó tự khởi động lại, mang em nó sang máy khác cũng bị y chang thế, lấy ổ cứng máy chạy bình thuơg gắn vào thì máy chạy bình thường.Mình nghĩ thế là cái ổ platium 80G của mình chắp cánh bay xa rồi phải không mấy bác . Mình đã thử kiểm tra bad bằng chương trình HDD regenerator v1.27 nhưng không thấy lỗi j cả, đã thử ghost lại lần nữa từ ổ cứng chạy bình thường khác qua nhưng vẫn bị như thế( quá trình ghost diễn ra bình thường), vậy các bác có thể làm ơn cho mình biết liệu ổ cứng này có thể còn "khắc phục và xài" được không ?
Mong các bác tư vấn giúp nhé !...Thank's tất cả các bác ! chúc các bác, anh em làm net làm ăn đông khách !
Format lại ổ C rồi bung ghost lại thử xem vì theo bạn nói thì ô vẫn bình thường quan trọng do bản ghost. Không thì cải win mới xem thế nào chúc thành công

Được cảm ơn 137 lần tại 92 bài viết.
Thanks
Củ 20-06-2012 , 04:12 PM
hungd12 hungd12 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Có lỗi trong file ghost hoặc dia ghost bệnh này chũ net nào cũng gặp mà..

Tôi đứng đợi em về qua phố nhõ
Nhìn dáng em cho thõa nhớ thương thầm
Em lạnh lùng sầu chín cã Mùa Đông
Tôi ngần ngại bên đường em khuất bóng.....

Được cảm ơn 238 lần tại 188 bài viết.
Thanks
Củ 20-06-2012 , 05:17 PM
dangkhoalove dangkhoalove vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên bị cấm hoạt động.

Điểm: 2,345

Nếu có vứt thì nhớ đóng gói chuyển cho tớ nhé, tớ vứt giùm cho . Còn để dùng thì cứ nghịch đi, format cấp cao, cấp thấp này, cài lại win này, đủ thứ, nó hỏng thì thôi, coi như học thêm đc 1 bài mới... chắc nó chưa hỏng đâu

Được cảm ơn 1172 lần tại 882 bài viết.
Thanks
Củ 20-06-2012 , 05:52 PM
htlove htlove vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Trích:
Xin chào các bạn !
Bạn format hết chia ổ cài win mới xem sao?????????????

Được cảm ơn 26 lần tại 21 bài viết.
Thanks
Củ 20-06-2012 , 06:17 PM
Thành viên nhiệt tình

xin chân thành cảm ơn các bác, các anh chị đã nhiệt tình giúp đỡ, theo hướng dẫn của các bác, em đã cài win mới và em nó đang chạy tốt , hên quá, không thì vứt mất tiêu rồi, tình hình là dùng đĩa boot vào win mini thì thấy ổ cứng chưa được format ( cái này hơi khó hiểu, vì vừa ghost đĩa từ máy chạy tốt sang), thế là dùng đĩa boot vào format lại ổ cứng, rồi cài bản win mới, hiện đang mày mò driver...thank's các bác và các anh chị rất nhiều....chúc các bác, anh chị làm nét sức khỏe - làm ăn tấn tới

Đời không như là mơ

Thanks
Củ 20-06-2012 , 06:43 PM
dangkhoalove dangkhoalove vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên bị cấm hoạt động.

Điểm: 2,345

Trích:
xin chân thành cảm ơn các bác, các anh chị đã nhiệt tình giúp đỡ, theo hướng dẫn của các bác, em đã cài win mới và em nó đang chạy tốt , hên quá, không thì vứt mất tiêu rồi, tình hình là dùng đĩa boot vào win mini thì thấy ổ cứng chưa được format ( cái này hơi khó hiểu, vì vừa ghost đĩa từ máy chạy tốt sang), thế là dùng đĩa boot vào format lại ổ cứng, rồi cài bản win mới, hiện đang mày mò driver...thank's các bác và các anh chị rất nhiều....chúc các bác, anh chị làm nét sức khỏe - làm ăn tấn tới
Thế nên lần sau làm kỹ rồi hãy post hỏi nhé

Được cảm ơn 1172 lần tại 882 bài viết.
Thanks
Củ 20-06-2012 , 11:41 PM
Thành viên nhiệt tình

Trích:
Nguyên văn bởi dangkhoalove Xem bài viết
Thế nên lần sau làm kỹ rồi hãy post hỏi nhé
vì mình không biết nên mới hỏi các pro chứ, tại sao cứ phải mày mò trong khi khối pro ở đây luôn giúp mình, nếu lỡ tay mày mò mà chưa ra mà cái HDD xịt ngòi thì mới lên hỏi thì theo bạn lúc đó lên hỏi để học kinh nghiệm ah`. để khỏi phí thời gian thay vì ngồi mày mò mà chưa chắc ra, thì lên hỏi các bác, các anh chị hiểu nhiều về kĩ thuật thì theo mình vẫn tốt hơn rất nhiều, tiết kiệm được nhiều thứ( thời gian + tiền bạc + công sức )

Đời không như là mơ

Thanks
Củ 21-06-2012 , 10:28 AM
ngoctoanub_new ngoctoanub_new vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 940

dùng boot hienr vào bootmagic đạt lại ổ khởi động cho nó là được

Thương con thơ anh nắm chặt tay lái
Nhớ mẹ hiền, anh đạp nhẹ chân ga
Nếu thương em, anh đừng lên chơi gái
Lỡ có bồ, anh đừng để có thai

Được cảm ơn 1040 lần tại 694 bài viết.
Thanks
Củ 22-06-2012 , 08:46 AM
trananh79 trananh79 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

ko cần phải cài thủ công đâu cứ ghost bình thường rùi boot = đĩa CD, active ổ chứa winXP là nó chạy, gõ thêm lệnh fdisk /mbr nữa là ok.

Sống ở trên đời cái gì cũng mua được bằng tiền ..... nếu có thứ gì không mua được bằng tiền thì sẽ mua được bằng ....... rất rất nhiều tiền

Được cảm ơn 58 lần tại 47 bài viết.
Thanks
Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới trananh79:
dong_10kg (11-07-2012)
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > KINH NGHIỆM BẢO TRÌ PHÒNG MÁY > Sự cố máy tính - Giải quyết ngay !
Xem Thống Kê Mới Ổ cứng sau khi ghost không vào được win, xin anh em giúp đỡ !!
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
thaotrangtq 52698
linh000 32670
thanhhaitt 32621
commando 26926
yeugaidep 21705
manhtuantt 18201
kinhdoanh1 16974
ngocanh@ 16483
buonmaytinh 14189
hungnv 13987