MUỐN BUNG FILE GHOTS Ở TRONG UBS RA PHẢI LÀM SAO??? - Trang 3 - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > KHO TIỆN ÍCH DÀNH CHO PHÒNG NET > Hệ điều hành cho hàng net
Xem Thống Kê Mới MUỐN BUNG FILE GHOTS Ở TRONG UBS RA PHẢI LÀM SAO???
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới

LinkBack Ðiều Chỉnh
Củ 01-03-2011 , 12:35 PM
SongVeDem SongVeDem vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 44

Trích:
Nguyên văn bởi kkid41 Xem bài viết
ở đây không phải dùng usb làm công cụ boot mà file ghost nằm trong usb , khi cắm usb vào máy rồi vào norton ghost ,ý chủ pic muốn hỏi là làm sao norton ghost có thể nhìn thấy file ghost nằm trong usb đó để lấy file ghost đó burn ra ổ cứng (trong khi norton ghost không nhìn thấy usb là 1 ổ đĩa) mấy bác cứ vu vơ đi đâu không
Bác nói chuẩn... chnh xác là em muốn hỏi thế... bình thường máy tính khởi động xong cắm USB vào là thấy nhưng khi tắt mắy đẻ vào ghost thì vào đến phần tìm file ghost trong UBS thì norton ghost lại không hiện USB lên để mình vào bung file ghost...

Được cảm ơn 106 lần tại 71 bài viết.
Thanks
Củ 01-03-2011 , 06:56 PM
ngoctoanub_new ngoctoanub_new vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 940

Trích:
Nguyên văn bởi SongVeDem Xem bài viết
Bác nói chuẩn... chnh xác là em muốn hỏi thế... bình thường máy tính khởi động xong cắm USB vào là thấy nhưng khi tắt mắy đẻ vào ghost thì vào đến phần tìm file ghost trong UBS thì norton ghost lại không hiện USB lên để mình vào bung file ghost...
nếu như bác boot từ USB thì bác xẽ thấy nó ngay
còn nếu như không thấy thì bác khởi động từ WIN XP mini trong USB sau đó dùng ghost for win để ghost

Thương con thơ anh nắm chặt tay lái
Nhớ mẹ hiền, anh đạp nhẹ chân ga
Nếu thương em, anh đừng lên chơi gái
Lỡ có bồ, anh đừng để có thai

Được cảm ơn 1040 lần tại 694 bài viết.
Thanks
Củ 03-03-2011 , 11:36 PM
levannga levannga vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Mặc định Tớ Góp ý với bạn

Tớ cũng như bạn thôi hoặc là kém hơn bạn,nhưng tớ cũng góp ý kiến thế này mong bạn đừng cười. bạn phải làm sao tạo được BOOT trên USB trước đã.Thì máy tính mới nhận được , sau đó bạn mới tìm được phai ghost trong USB của bạn chứ.Bạn tìm trên google ấy bạn vào mà sem rồi làm theo hướng dẫn là được thôi mà .Mình cũng có biết gì đâu nhưng mình vào tìm và sem là làm được thôi .Chúc Bạn Thành Công

thay đổi nội dung bởi: levannga, 03-03-2011 lúc 11:51 PM .

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.
Thanks
Củ 03-03-2011 , 11:59 PM
levannga levannga vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Bạn phải chú ý khi khởi động vào BIOS cài đặt USB chạy trước đã thì máy tính mới nhận được USB của bạn .Chúc Bạn Thành Công

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.
Thanks
Củ 04-03-2011 , 08:10 AM
kjngtjntjn kjngtjntjn vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Trích:
dow về USB hay về máy??? nếu máy có hiẻn'sBoo rồi nhưng ÚB chưa có thì có bung được file ghót từ trong ÚB không? hoặc là cóp py fie hiren'sBoot từ máy vào USB có được không hay là bặt buộc phải cài đặt vào UBS... cái này tui gà lém...
Down về máy hoặc USB cũng được,vào install mình chỉ đường dẫn vào USB là được,chạy xong là USB đã trở thành công cụ Boot được rồi,sau đó mình copy file Ghost vào USB là xong,đem đi Ghost thả ga

Được cảm ơn 43 lần tại 38 bài viết.
Thanks
Củ 04-03-2011 , 08:22 AM
kjngtjntjn kjngtjntjn vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Trích:
Bạn đã tạo được USB boot được chưa?Nếu được rồi thì vào BIOS set cho USB là FistBoot thế là xong rồi đó.Nếu mà Boot từ HDD thì nó sẽ ko nhận USB,nhưng Boot từ USB thì nó nhận được HDD.Chúc bạn thành công

Được cảm ơn 43 lần tại 38 bài viết.
Thanks
Củ 04-03-2011 , 11:51 AM
vuongdiep vuongdiep vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên bị cấm hoạt động.

Điểm: 0

đầu tiên bạn xem mainboard máy bạn co hỗ trợ boot = usb hay ko?
phải tạo chương trình boot tư usb.
thầy google.com dậy bạn. hãy hoc từ đó

Được cảm ơn 53 lần tại 37 bài viết.
Thanks
Củ 04-03-2011 , 06:19 PM
SongVeDem SongVeDem vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 44

em làm ok rồi nhưng sao lâu thế hả các bác??? em bung ghost hết đúng 1h mới xong kinh quá.... chắc không chơi kiểu này được, bình thường bung ở ổ D hết có 5 phút mà bung từ USB hết 1 tiếng thì toi.

Được cảm ơn 106 lần tại 71 bài viết.
Thanks
Củ 04-03-2011 , 09:28 PM
nhantamdn nhantamdn vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Trích:
em làm ok rồi nhưng sao lâu thế hả các bác??? em bung ghost hết đúng 1h mới xong kinh quá.... chắc không chơi kiểu này được, bình thường bung ở ổ D hết có 5 phút mà bung từ USB hết 1 tiếng thì toi.
Bung ở usb lâu thế là đúng rồi, nhưng bạn đừng vọc ghost win nhiều quá kẻo tiêu cái ổ cứng

Được cảm ơn 80 lần tại 72 bài viết.
Thanks
Củ 05-03-2011 , 12:13 PM
toilaai113 toilaai113 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 81

có cách hay này muốn bung file ghót trong USB ra thì ta có thể dùng búa đập 1 fat bảo đảm bung ngay

Được cảm ơn 140 lần tại 104 bài viết.
Thanks
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > KHO TIỆN ÍCH DÀNH CHO PHÒNG NET > Hệ điều hành cho hàng net
Xem Thống Kê Mới MUỐN BUNG FILE GHOTS Ở TRONG UBS RA PHẢI LÀM SAO???
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
thaotrangtq 52698
linh000 29193
thanhhaitt 27500
commando 26926
yeugaidep 21699
manhtuantt 18170
ngocanh@ 16458
kinhdoanh1 15173
buonmaytinh 14189
hungnv 13987