Mạng cáp quang VNPT không chơi đế chế mạng lan được - Trang 2 - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > CÁC DỊCH VỤ DÀNH CHO PHÒNG NET > Box mua bán và bảo trì máy tính
Xem Thống Kê Mới Mạng cáp quang VNPT không chơi đế chế mạng lan được
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới

LinkBack Ðiều Chỉnh
Củ 02-12-2010 , 02:13 PM
themthit themthit vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên bị cấm hoạt động.

Cách 1:
Để đọc nội dung chính về cách giải quyết vui lòng bỏ qua 2 đoạn đầu.
Xin lỗi trước về câu cú và chính tả

Vài lời mở đầu:

Mình có thấy bài viết ở ngoài về sửa lỗi unable to join tuy nhiên nó có chữ gg nên nghĩ chắc nó không liên quan đến nội dung bài viết của mình

Bài viết này đưa ra một cách để sửa lỗi unable to join tập trung vào uPnP. Những vấn đề mở port hay mapping sorry mình không biết

Cách này áp dụng cho

Máy ở nhà - có thể cấu hình modem

Máy ở tiệm internet - không thể cấu hình modem (do bạn ra ngoài quá làm gì biết mật khẩu mà cấu hình : p)

Chơi qua teamviewer và garena

Tình trạng:
Mình thường gặp lỗi unable to join với AoC. Các tình trạng thường thấy như sau:
1. Máy A thấy game nhưng không join được.
2. Máy A không thấy game máy B dù đã tắt tường lửa lẫn antivirus.

Giải quyết:
Có một cách giải quyết thông thường là ổn đó là cấu hình modem tắt uPnP. Chi tiết cách cấu hình sorry mình không biết cụ thể cho mỗi loại modem.
Nếu bạn có quyền cấu hình modem thì chuyện này đơn giản tuy nhiên nếu bạn ra ngoài quán hoặc như mình, phải xài internet chung với chủ nhà thì làm quái gì có quyền cấu hình chứ. : ((

Có cách nào đơn giản hơn không ta ; )) Có chứ. ; )

Nguyên tắc: Nếu modem enable uPnP mà máy bạn không enable uPnP thì việc enable uPnP của modem cũng như không nên nếu bạn có thể tắt uPnP trên máy của mình thì cũng giống như disable uPnP trên modem : ))

Bạn dùng phần mềm này:
http://ranviry.googlepages.com/Enable-DisableuPnP.rar
(Giao diện nó rất đơn giản chỉ có 2 nút, một nút là enable/dis uPnP còn nút kia là ... Thoát nên mình khỏi chụp hình hay hd sử dụng nhá : D )

Vậy là xong sau khi máy đã tắt uPnP thì mọi chuyện sẽ đơn giản ta có thể thưởng thức một trận empire rồi : ))

Các điều kiện khác:
1. Máy đã tạm tắt tường lửa
2. Máy đã tạm tắt antivirus (thằng BitDefender có cái trò giám sát tường lửa thay tường lửa mặc định của win nên dù có tắt tường lửa có khi nó vẫn còn : )) )

Chúc các bạn may mắn > <

Vài dòng tản mạn:
Lúc trước tình trạng có lần mình bị thế này: ở chung phòng với bạn, có quyền cấu hình modem lun (tuy nhiên lúc đó không biết tắt uPnP ). Thằng cùng phòng nó đánh empire bằng teamviewer với người khác ngoài mạng còn mình thì không. Trong khi hai máy mình với nó trong mạng lan :- ?

Mình nghĩ do win, cài đi cài lại ngay cả cài ... máy nó cùng bản win của mình nhưng vẫn chỉ có nó chơi được còn mình thì không : ))

khi chuyển nhà, thèm empire mà ông giữ modem nhất quyết không tắt : )) mình đã phải sniffer cả tháng trời với hi vọng mong manh lấy pass modem để vô tắt uPnP để thỏa mãn cơn ghiền empire : (( (bản chất công cụ là tốt hay xấu là do người dùng quyết định ; )), đúng không nhỉ : )) )

Cuối cùng tìm được phân mềm này cuộc đời tự nhiên nó lên hương búc xúc quá phải lên vns viết bài cho nó đã mới đựoc : ))

Cám ơn các bạn đã đọc bài viết : D

Cách 2:
Bạn vào Start > RUN: gõ lệnh services.msc rồi Enter
Trong cửa sổ Servies, bạn kéo xuống dưới tìm mục the Universal Plug and Play Device Host, click phải vào dòng này chọn Start.
Nếu nó bị Disabled thì bạn nhấp đúp vào chọn Manual rồi Start lại lần nữa.

Chúc bạn thành công.

thay đổi nội dung bởi: themthit, 02-12-2010 lúc 02:16 PM .

Được cảm ơn 49 lần tại 37 bài viết.
Thanks
Củ 02-12-2010 , 02:18 PM
themthit themthit vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên bị cấm hoạt động.

Đơn giản vậy mà hồi trước ko bít.......phải thay mấy cái modem...cưối cùng phải đầu tư 1 em dray tek mới tải nổi.......... ôi đế chế.

Được cảm ơn 49 lần tại 37 bài viết.
Thanks
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > CÁC DỊCH VỤ DÀNH CHO PHÒNG NET > Box mua bán và bảo trì máy tính
Xem Thống Kê Mới Mạng cáp quang VNPT không chơi đế chế mạng lan được
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
commando 26799
yeugaidep 21427
ngocanh@ 15156
hungnv 11632
muahe007 9026
nguyencanhho 8948
giang.buitruong 8318
News24h 7217
tunv 6576
buonmaytinh 4874