Kinh nghiệm mở phòng net - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Củ 26-02-2009 , 09:27 AM
SkyLine SkyLine vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Trẻ con

Mặc định Kinh nghiệm mở phòng net

Em lần đầu tiên mở phòng net, mong được tham khảo kinh nghiệm của các anh chị đi trước để hướng dẫn giúp các thông tin sau:

Mô hình phòng net định mở:
- Kinh doanh game online là chính.
- Tổng số PC: 40 cái. Chia làm 2 tầng lầu, mỗi tầng 20 PC.
- Lắp 02 máy lạnh, mỗi tầng 01 máy lạnh để giải nhiệt.
- Có kinh doanh dịch vụ kèm: nước uống, thức ăn, thuốc lá...
- Hạ tầng, nội thất trung bình khá. Ghế ngồi ngã lưng thoải mái.
- Mở cửa từ 6h-24h (nếu mở cả đêm thì sao nhỉ?)

Em cần tham khảo thông tin:
- Giá đầu tư mỗi PC khoảng bao nhiêu để đảm bảo chạy tốt các game online hiện tại?
- Với 40 PC, thì trung bình mỗi PC có thể chạy tối đa bao nhiêu tiếng?
- Tiền điện hàng tháng cho 40 PC, 02 máy lạnh, đèn chiếu sáng dự trù khoảng bao nhiêu?
- Tiền thuế thì bao nhiêu mỗi tháng nhỉ?
- Có nên kéo 02 line internet để load balancing không?
- Nên thuê dịch vụ cáp quang, hay ADSL? Thuê của cty nào: FPT, Vietel, VNN?

Kinh doanh dịch vụ hàng net giờ còn lợi nhuận tốt không nhỉ? Có nên kinh doanh không?

Mong mọi người chỉ thêm giúp.

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.
Thanks
Củ 26-02-2009 , 09:33 AM
GamesOnline GamesOnline vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Trẻ con

Net bây giờ không có ăn đâu bạn ơi! Số tiền đó làm cái khác hay hơn!

Thanks
Củ 26-02-2009 , 09:48 AM
tridang tridang vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 30
Gửi tin nhắn qua MSM tới tridang Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tridang Gửi tin nhắn qua Skype™ tới tridang

Mời bạn vào trong này anh em bàn luận sôi nổi lắm bạn ơi :
Trao đổi kinh nghiệm quản lý phòng net

NGU là viết tắt của chữ Never Give Up: tức là không bao giờ bỏ cuộc. Khi người khác nói bạn NGU tức là bạn cảm thấy mình cần cố gắng hơn và không bỏ cuộc. Có ai đó nói bạn NGU hãy mỉm cười và nói lời "cảm ơn" người đó...

10 Lý Do Nên Sử Dụng Netcafe 9

Tải Netcafe 9 bản mới nhất tại đây

Vì một cộng đồng Không Hack đồng nghĩa không Virus !

Được cảm ơn 486 lần tại 271 bài viết.
Thanks
Củ 26-02-2009 , 10:16 AM
lanhlung0905 lanhlung0905 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Điểm: 0

Nói chung điều này còn phụ thuộc rất nhiều vào địa điểm quán net của bạn. Thu nhập của người dân ở đó, đối thủ cạnh tranh, lượng người qua lại, số lượng thanh thiếu niên (vì đây là khách hàng chính).v.v.. Bạn phải cân nhắc kỹ. Nếu kinh doanh game online thì nên mua máy cấu hình cao cao 1 chút, với giá cả hiện nay thì chắc khoảng 6tr là máy có cấu hình rất ổn rồi. Đường truyền nếu có điều kiện thì sắm cáp quang. chạy sẽ tốt hơn rồi.
Thân!!!

»-(¯`v´¯)-» lanhlung0905 »-(¯`v´¯)-»!

THỀ KHÔNG YÊU !!!

»-(¯`v´¯)-» lanhlung0905 »-(¯`v´¯)-»!

yahoo: lanhlung0905

Được cảm ơn 11 lần tại 10 bài viết.
Thanks
Củ 26-02-2009 , 10:55 AM
giabao35 giabao35 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

nếu chỗ bạn kinh doanh có máy lạnh 5000/h
mỗi máy chạy được trên 10h/ngày
địa điểm không thuê,biết rành về máy,có người nhà coi

bạn có thể thu hồi vốn trong vòng 18 tháng tới 2 năm(đk kinh doanh tốt nhất nha)
kd không có khách+mướn người=> mất vốn thu được 50%

Được cảm ơn 74 lần tại 66 bài viết.
Thanks
Củ 19-05-2009 , 08:51 AM
chutieu chutieu vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

5000/h thì ko ai dám vào chơi đâu bạn ạ .Điều kiện kinh doanh tốt thì trong một năm sẽ thu hồi vốn thôi .Giá 4000/h thì tạm chấp nhận được ,(tốt hơn nữa thì 3500/h thôi )Bạn nói vậy làm bạn ấy sợ ko dám mở phòng nét đó

Thanks
Củ 19-05-2009 , 08:58 AM
chutieu chutieu vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

kinh doanh net bây giờ thật sự khó khăn lắm ,nhưng còn tùy vào nhiều điều kiện như lanhlung0905 đã nói vậy .Nhưng theo mình nghĩ Skyline mở thử 20PC trước ,xem tình hình rồi hãy mua thêm .Chúc bạn thành công

Thanks
Củ 19-06-2009 , 08:32 PM
hien_1988 hien_1988 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Trẻ con

Em cũng mới mở phòng nét ! Địa điểm kinh doanh tốt nhất chỉ có ở gần các cổng trường Đại học hay cao đẳng vì Game thủ thường là lứa tuổi sinh viên vs học sinh ! ( nhà em cạnh cổng trường cao đẳng .hee)
Mới đầu tính thì dễ nhưng làm vào mới biết nhiều chuyện phát sinh! vất vả 1 - 2 tuần đầu về mạng vs máy ! nhưng bây giờ thì ổn rồi ! Em còn ít tuổi mới kinh doanh cũng chưa có kinh nghiệm nên chả dám truyền cho ai! hii
Giá tiền cho 1 phòng net bình dân bây giờ là 4k/1tiếng ! còn quán vip tính tiền theo khoảng thời gian trong ngày ! huuu ! em đang thiếu tiền để lắp 1 chiếc điều hòa cây ! còn nội thất và thiết bị thì em lấy những ưu điểm của các phòng nét khác để thiết kế cho quán của mình !
Bạn Games Online nói là mở nét bây giờ ko ăn thua...... ! =))
Bạn biết cái gì về kinh doanh quán nét mà nói ! )
1 tháng bạn kiếm đc bao nhiêu tiền cho bạn mà bạn nói thế ) ! nói như bạn nếu ai cũng ko kinh doanh quán nét thì các trò game Online thì ai chơi ! có phải ai cũng có điều kiện mà sắm máy riêng để chơi đâu ! >>>> Các nhà phát hành game thua lỗ > tiếp đến là nhà cung cấp dịch vụ internet mất đi một khoảng khá đáng kể ! kakak và sẽ không có một cộng đồng Game online nào hết )

Thanks
Củ 12-05-2010 , 03:22 PM
hungd12 hungd12 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Nghề làm Nét bi giờ đã bão hòa rùi,không còn như mấy năm trước.Như vậy Thiên thời cũa bạn đã qua chỉ còn lại Nhân hòa và Địa lợi thui nếu bạn đạt được hai cái này thì cũng đắp đỗi wa ngày được,nhưng với điều kiện bạn phãi có tay nghề không phụ thuộc vào người khác.Theo mình với số vốn đó bạn nên kiếm cái khác làm chắc ăn hơn vì máy VT là mặt hàng mua vàng bán cám khã năng thu hồi vốn khi thanh lý rất thấp.Mình làm nghề này từ năm 1998(lúc đó chỉ chạy 0ffline thui).

Được cảm ơn 238 lần tại 188 bài viết.
Thanks
Củ 14-05-2010 , 01:32 PM
Tiemnetnova Tiemnetnova vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 10
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tiemnetnova

với số tiền đầu tư đó tôi khuyên bạn nên lấy lãi ngân hàng cho khỏe, nghề net tuy không nặng nhưng cực và stress lắm, bây giờ bọn nó ra luật mới nữa , bọn vhtt lại hành hạ phong bì, thiết bị hư hỏng thường xuyên, thời tiết hạn hán cúp điện liên miên, tùm lùm hết, nam mô, những cảm nghĩ thật lòng

Được cảm ơn 433 lần tại 328 bài viết.
Thanks
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > NETCAFE - KINH NGHIỆM MỞ VÀ QuẢN LÝ PHÒNG MÁY > Box Doanh thu phòng máy > Kinh nghiệm quản lý
Xem Thống Kê Mới Kinh nghiệm mở phòng net
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
thaotrangtq 48102
commando 26926
linh000 26650
thanhhaitt 24052
yeugaidep 21697
manhtuantt 17737
ngocanh@ 16451
kinhdoanh1 14550
buonmaytinh 14189
hungnv 13987