Kinh Nghiệm Làm Net! - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Củ 15-05-2009 , 04:17 PM
tridq tridq vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 31
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tridq Gửi tin nhắn qua Skype™ tới tridq
Mặc định Kinh Nghiệm Làm Net!

Sau đây mình xin giới thiệu 1 số kinh nghiệm làm phòng máy ,mà những kinh nghiệm này rất bổ ích cho bạn lắm đấy :

-Học chút ít về phần mềm quản lý Net (thiếu cái này vất vã lắm)và cách Dowload update GameOnline, cách sử dụng chương trình Ghost .

-Không nên theo học lớp đào tạo: mất thời gian , học tùm lum khó áp dụng, nên theo học mấy anh chị có Phòng Net là nhanh nhất .

-Học đoán bệnh: máy hõng do phần cứng hay phần mềm ? nếu phần mềm tự sửa(chơi Ghost cho nhanh) , phần cứng (Bảo hành)

-Kg làm thì thôi,nếu mở thì đầu tư thật pro vào phòng net : RAM,card màn hình,chuột,bàn phím,webcam....

-Kg nên chọn màn hình LCD mỏng,nó có vẻ đẹp,ít tốn điện,tiết kiệm diện tích,nhưng chắc chắn dân chơi game kg thích,đặc biệt là dân chơi SF,CT,Đột Kíck....cái này ai chơi game ng đó mới hiểu đc.

-Chọn nhân viên là dân chơi game,có hiểu biết về mạng,máy tính,nếu cần thì bảo nhân viên chơi luôn game đang đc ưa chuộc.

-Phòng nét phải thoáng mát rộng rãi,có phục vụ cafe,ăn uống tận nơi .

Mạng tuyệt đối ổn định.Nên sử dụng card mạng với swith 1G.

-Biết tất cả số đt của các c.ty game,nhà cung cấp dịch vụ mạng,để khi có vấn đề thì phone liền,tránh tình trạng khách hàng hoang mang vì kg vào đc game
.
-Chủ tiệm nên chơi game chung với kháck hàng những game HOT như VLTK,AU,SF,Đột Kick..dù có gà thì khách cũng thích
.
-Đặc biệt phải có ng quen hoặc ng thân thật sự pro về máy,để xử lí tình trang khẩn cấp về máy.Nhất là khi nhiễm virus,đứt cáp,....còn mấy cái cần lưu ý nữa .

Chú ý những khách hàng đến chơi từ sáng đến tối vì có nguy cơ lựa lúc mình k để ý sẽ nhanh chân bước đi .Tránh tình trạng cho thiếu nhiều quá sẽ khó mà thanh toán ( cái này chỉ tùy người thôi nhé ) .Chủ tiệm nét và nhân viên phải niềm nở k dc cáu khi có những khách hàng khó tính .Luôn nhớ câu “ Vui lòng khách đến vừa lòng khách đi “ là ok .

Được cảm ơn 959 lần tại 524 bài viết.
Thanks
The Following 8 Users Say Thank You to tridq For This Useful Post:
chienkhanh (20-06-2009), hhochoi (15-05-2009), komassu1 (26-11-2009), levoxuan (29-08-2010), MoonShine (16-03-2010), nguyenduc1972 (15-06-2009), tettit (13-10-2012), trgidl (10-09-2012)
Củ 15-05-2009 , 05:05 PM
obama obama vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Mình thống nhất với các ý kiến mà bác tridq nêu ra. mình bổ sung thêm vài ý:

- Chủ tiệm hoặc nhân viên phải biết cơ bản về điện (vị trí ổ cắm, phích cắm lỏng dây, điện không ổn định...)

- Các tiệm net thường ở nơi đông dân cư, nhà sát nhà, vậy nên có quan hệ tốt với hàng xóm (khi ồn có thể thông cảm (ko phải ai cũng có thể lắp cách âm), có thể hỏi khi bị trộm cắp...).

- Có mối quan hệ tốt với các đơn vị chức năng: công an, thuế, qui tắc, văn hóa thông tin...

- Chủ tiệm nên đăng ký là thành viên các diễn đàn: Netcafe, VTC, Vina...

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.
Thanks
Củ 15-05-2009 , 06:45 PM
hhochoi hhochoi vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 0
Talking

Trích:
Nguyên văn bởi tridq
-Chủ tiệm nên chơi game chung với kháck hàng những game HOT như VLTK,AU,SF,Đột Kick..dù có gà thì khách cũng thích
cái này thì em cùng ý kiến với nah nà
em nà ông chủ của em có cho em chơi đâu, làm trong phòng game nè cf thì còn biết bắn chúc võ lâm thì bó tay,lâu khách hàng hỏi em cũng nâu luôn

thân nghèo

yahoo:tieulam_detu1992

Được cảm ơn 13 lần tại 11 bài viết.
Thanks
Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hhochoi:
nguyen thai (23-08-2009)
Củ 15-07-2009 , 04:43 PM
trungtham trungtham vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

mình có ý kiếm :

* Phòng net bạn phai thường xuyên tổ chức Free các cuộc đấu Ingame của các hãng game tài trợ như VTC, Vinagame Thường VTC tài trợ nhiều hơn
* Các Game thủ trong quán thỉnh thoảng phải mời họ đi Offline 1 bữa (thu tiền của họ nhiều phải cho họ hưởng thu tý chứ )
* Các dịch vụ có hết kể cả làm đĩa free của các ngày lễ lớn như 8-3 hay noel vvvv
* Dịch vụ hoàn toàn mang tính chất phục vụ, khách hàng luôn luôn đúng và khách hàng là thượng đế....
* Tạo không khí vui vẻ khi khách đến quán mình
và còn nhiều điều khác các bạn post lên nha

Được cảm ơn 78 lần tại 34 bài viết.
Thanks
Củ 18-08-2009 , 11:19 AM
thehung123 thehung123 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

hic! thời buổi này mở quán mà không có màn LCD thì coi như sập tiệp rùi bác ơi.

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.
Thanks
Củ 26-11-2009 , 09:08 PM
komassu1 komassu1 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Điểm: 10
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới komassu1 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới komassu1

khách hàng là thượng đế thượng đế thiếu em thượng đế chuồn em nhìn thương đế buồn đứt hơi
không lẽ mới mấy đúa nhỏ đi ofline ?
chủ tiệm Nét không biết về điện ? lỏng dây nguồn không chạy cpu kêu thợ hả đi chết đi
Đã là chủ tiệm cho thuê bao máy không biết gì về máy không biết gì về điện ? cái gì cũng kêu thợ?
máy bi chết nguồn ti ram ? bad ổ cứng phải đợi thợ tới sửa ?? đi chêt điiiiiii
Phòng Game chứ không làm phòng nét nữa vi dân lên mạng 2000d kêu lớn dân chơi game ngồi 1gio 4000 làm pát 6>>8 giò tinh tiền ngọt
bây giờ dân ra tiem chát ít đòi hỏi wc voice tửong sao ngồi 2000 kêu mắc không cho vô hoắc nói hu voice wc rồi để may cho dân chơi game ngồi
nhất là mấy thằng Da Đen o đâu châu phi qua
cup điên chạy máy phát địên 5000/h thi ok nhưng bình thừong mở máy lạnh 5000 không ai dám chơi
lên 1000 cho hưởng thụ máy lanh cho sướng lai chê mắc thà ngồi nóng chảy mồ hôi 4000

còn no bắn đôt kick chuôt mua mới150k mới gan vô nó vỗ nó đập không thương tiêc
như vây chắc các pac cươi vui vẻ với thương đế ha
ngừoi thich chuột bi ngưioi thích chuôt hoang
tai nghe mới gắn vô chát voice hai đúa bán đứng xem ăn ké mấy câu lam đứt mje dây phone các pác chắc vui vẻ với mấy đúa ban không chơi mà coi ké ha

Được cảm ơn 7 lần tại 6 bài viết.
Thanks
Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới komassu1:
ngocloc18 (22-11-2013)
Củ 26-11-2009 , 09:38 PM
net&ps2 net&ps2 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Điểm: 0

phòng nét bây giờ ấn tượng đầu tiên đối với khách là cái màn hình đấy bác tridq ạ!Màn CRT nhìn đã chẳng muốn vào rồi,nó vừa to vừa cổ lại còn cũ nữa.khách hàng cứ chọn quán nào sạch sẽ,đẹp đẽ là vào thôi(không bàn tới cấu hình case)

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.
Thanks
Củ 29-11-2009 , 08:59 AM
vthanh vthanh vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Xin chào! cho tui hỏi cái này nhe, "cách khắc phục của đột kích", sao mà khi đóng băng lại là không chơi được vậy?cong mở băng ra là chơi được, xin chỉ zùm tôi cách khắc phục đi! Cám ơn rất nhiều! he he

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.
Thanks
Củ 30-11-2009 , 09:35 AM
komassu1 komassu1 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Điểm: 10
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới komassu1 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới komassu1

Trích:
Nguyên văn bởi vthanh Xem bài viết
Xin chào! cho tui hỏi cái này nhe, "cách khắc phục của đột kích", sao mà khi đóng băng lại là không chơi được vậy?cong mở băng ra là chơi được, xin chỉ zùm tôi cách khắc phục đi! Cám ơn rất nhiều! he he
Vậy là phần đóng băng Đepp Freeze của bạn bị nhiễm rôi xóa bỏ Deepfeere đó đi cài lại nếu không đươc vẫn như tình trạng cũ thi download DeepFreeze về sài

Được cảm ơn 7 lần tại 6 bài viết.
Thanks
Củ 16-03-2010 , 01:48 PM
MoonShine MoonShine vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Điểm: 15

Mình sắp mở quán net nè ! cho mìn hỏi các bác đi rước tí nha !
Nếu dùng màn hình : LCD 18in5 ACER gương
Compag 20 in Q2009
LG vuông 19in 1942S
Trong 3 cái trên thì cái nào dùng tốt cho quán net , nhìn màu sắc , chuẩn rõ nét ?

Tôi iêu ly cafe buổi sáng con đường ngập lá vàng...và tôi cũng iêu... anh .

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.
Thanks
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > NETCAFE - KINH NGHIỆM MỞ VÀ QuẢN LÝ PHÒNG MÁY > Box Doanh thu phòng máy > Ý tưởng kinh doanh
Xem Thống Kê Mới Kinh Nghiệm Làm Net!
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
thaotrangtq 52689
linh000 28129
commando 26926
thanhhaitt 26394
yeugaidep 21697
manhtuantt 18170
ngocanh@ 16458
kinhdoanh1 14990
buonmaytinh 14189
hungnv 13987