Cần Help ngay: Khởi động máy tính lúc lên lúc không ??? - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > KINH NGHIỆM BẢO TRÌ PHÒNG MÁY > Sự cố máy tính - Giải quyết ngay !
Xem Thống Kê Mới Cần Help ngay: Khởi động máy tính lúc lên lúc không ???
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới

LinkBack Ðiều Chỉnh
Củ 08-07-2011 , 04:53 PM
hvp.net hvp.net vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Điểm: 38
Mặc định Cần Help ngay: Khởi động máy tính lúc lên lúc không ???

Dàn nét nhà em có một cái máy bị thế này các bác giúp em với. Sáng hôm trước khi em ngủ dậy và ra mở máy cho khách thì bỗng nhiên ko mở được nữa. Em đã làm đủ cách để khởi động nhưng ko được. Test nguồn vẫn bình thường, công tắc ko bị sao cả. CPU, Ram, HDD vẫn ổn. Em nghĩ là Main hỏng nên lắp lại như cũ rồi định vác đi bảo hành. Rồi sáng hôm sau, một thằng khách vào quán, ngồi đúng cái máy đó và khởi động bt. Em thấy lạ nên nói nó đổi sang máy khác để xem. Lúc đó em tắt đi rồi mở lại thêm mấy lần đều rất bình thường. Em tưởng được rồi, nhưng ai ngờ, sáng nay dậy để mở máy cho khách thì nó lại đột nhiên ko mở được nữa. Mong bà con giải đáp giùm. Xin cảm ơn!

kinhdoanh38.com|rao vat, kinhdoanh38.com|dang tin rao vat|mua ban rao vat|raovat38|rao vat 38|kinh doanh 38|rao vat ha tinh|rao vặt hà tĩnh

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.
Thanks
Củ 08-07-2011 , 06:39 PM
onggia onggia vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 197

Trích:
Nguyên văn bởi hvp.net Xem bài viết
Dàn nét nhà em có một cái máy bị thế này các bác giúp em với. Sáng hôm trước khi em ngủ dậy và ra mở máy cho khách thì bỗng nhiên ko mở được nữa. Em đã làm đủ cách để khởi động nhưng ko được. Test nguồn vẫn bình thường, công tắc ko bị sao cả. CPU, Ram, HDD vẫn ổn. Em nghĩ là Main hỏng nên lắp lại như cũ rồi định vác đi bảo hành. Rồi sáng hôm sau, một thằng khách vào quán, ngồi đúng cái máy đó và khởi động bt. Em thấy lạ nên nói nó đổi sang máy khác để xem. Lúc đó em tắt đi rồi mở lại thêm mấy lần đều rất bình thường. Em tưởng được rồi, nhưng ai ngờ, sáng nay dậy để mở máy cho khách thì nó lại đột nhiên ko mở được nữa. Mong bà con giải đáp giùm. Xin cảm ơn!
MÁY BỊ MA NHẬP RỒI ,MỜI THẦY CÚNG VỀ TRỊ NÓ.

Được cảm ơn 229 lần tại 145 bài viết.
Thanks
Củ 08-07-2011 , 07:01 PM
netxmen netxmen vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 283
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới netxmen

do bị shock điện đó mà.
lần sau khởi động ko được thì tắt công tắt nguồn đi,
để 1 hay 2 phút bật lại là ok.

Được cảm ơn 19 lần tại 13 bài viết.
Thanks
Củ 08-07-2011 , 08:01 PM
tunv tunv vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 11,905

Trích:
Hi bạn

=> Mình đã đọc trường hợp mô tả của bạn thấy bạn kiểm tra rất kỹ rồi mọi thứ đều ok cả. Tuy nhiên cái Nút power hình như ko được nhắc tới thì phải. Bạn kiểm tra Nút (power ) đi nhé.sử dụng nhiều đôi khi nó nhờn và ko còn nhạy nữa.Bạn có thể thay cả cái main nhỏ hoặc nếu bạn tiết kiệm ko muốn mất tiền thì có thể cắm hoán vị nút PW cho nút reset .

Chúc bạn may mắn

1. Các sai phạm và mức tiền phạt thường gặp trong lĩnh vực kinh doanh đại lý INTERNET.

http://netcafe.24h.com.vn/forum/mot-...at-t48732.html

2.
Avast Free Antivirus
Phần mềm miễn phí yêu thích nhất hiện nay.

http://netcafe.24h.com.vn/forum/kham...i-t163838.html

thay đổi nội dung bởi: tunv, 08-07-2011 lúc 08:04 PM .

Được cảm ơn 3476 lần tại 2319 bài viết.
Thanks
Củ 09-07-2011 , 08:17 AM
netngon netngon vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 401

Tui cũng có môt cái cũng y như vậy thử loại trừ tất cả cuối cùng tui củng nghĩ do main thôi nhưng không biết sữa chỗ nào (hết bảo hành) đành phải chịu khó nếu khách mở không lên thì rút nguồn mở lại 2,3 lần vậy

Được cảm ơn 208 lần tại 158 bài viết.
Thanks
Củ 09-07-2011 , 04:57 PM
hvp.net hvp.net vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Điểm: 38

Híc. Em rút nguồn mở lại cũng không được và mở nút power ra dùng tuốc nơ vít dí trực tiếp vào hai cực power cũng k được nên có thể khẳng định ko phải do nó. Em cũng đã rút dây nguồn ra sau đó cắm lại cũng ko được. Sáng hôm qua ko mở được nhưng sáng hôm nay có thằng khách vào mở, tự nhiên lại được. Điên thật các bác ạ. Có ai biết là lỗi gì không?

kinhdoanh38.com|rao vat, kinhdoanh38.com|dang tin rao vat|mua ban rao vat|raovat38|rao vat 38|kinh doanh 38|rao vat ha tinh|rao vặt hà tĩnh

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.
Thanks
Củ 10-07-2011 , 09:30 AM
netngon netngon vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 401

Trích:
Híc. Em rút nguồn mở lại cũng không được và mở nút power ra dùng tuốc nơ vít dí trực tiếp vào hai cực power cũng k được nên có thể khẳng định ko phải do nó. Em cũng đã rút dây nguồn ra sau đó cắm lại cũng ko được. Sáng hôm qua ko mở được nhưng sáng hôm nay có thằng khách vào mở, tự nhiên lại được. Điên thật các bác ạ. Có ai biết là lỗi gì không?
Nói chung là nó không chịu theo ý mình bực nhất là lúc quán đông khách mở nó không lê>>>>>>>>>>đem bảo hành thôi

Được cảm ơn 208 lần tại 158 bài viết.
Thanks
Củ 10-07-2011 , 09:54 AM
dangkhoalove dangkhoalove vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên bị cấm hoạt động.

Điểm: 2,345

Hơ hớ, tháo tung máy ra, vệ sinh sạch sẽ, tra dầu máy khâu cho quạt, nhớ vs cả bộ nguồn, lắp lại là chạy ngon ấy mà.

Nhà mình có hiện tượng hơi bị lạ, chưa từng gặp bao giờ nhé, bật máy, đèn nguồn sáng, đèn hdd ko thấy nháy lên phát nào, máy in lìm ko nhúc nhích, hên thì khoảng 1 phút sau nó nháy cái đèn hdd là nó khởi động được, còn không thì ấn nút rs nó nháy cái đèn hdd lên là ok, nhiều lúc để mãi ko thấy gì, cứ im phăng phắc, ấn nút rs mãi cũng ko lên gì cả.....

Khắc phục: Tháo toàn bộ máy ra, lau chùi vệ sinh sạch sẽ tất cả, nào tản nhiệt, main, ram, vga rời..., cả bộ nguồn nữa, tra dầu máy khâu vào quạt, hoàn thành lắp vào, chạy te tua, ngon lành như xưa, nhưng được cái bệnh này mấy máy bị rồi, he he, cứ làm sạch là chạy ok hết, chẳng sao cả

Được cảm ơn 1172 lần tại 882 bài viết.
Thanks
Củ 10-07-2011 , 11:29 AM
dungot dungot vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 8

Bạn đã rút jack (jack nguồn 24pin vào main ấy)nguồn ra và cắm lại và thử thay nguồn khác chưa????? thử đi rồi tính tiếp.

Được cảm ơn 40 lần tại 31 bài viết.
Thanks
Củ 10-07-2011 , 06:21 PM
osama osama vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Điểm: 0

Nếu bị như vậy chưa chắc là do main, coi lại nút reset có bị dính không, nút reset mà bị dính thì bật cả ngày cũng không lên.

Được cảm ơn 7 lần tại 5 bài viết.
Thanks
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > KINH NGHIỆM BẢO TRÌ PHÒNG MÁY > Sự cố máy tính - Giải quyết ngay !
Xem Thống Kê Mới Cần Help ngay: Khởi động máy tính lúc lên lúc không ???
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
thaotrangtq 52698
linh000 30626
thanhhaitt 29934
commando 26926
yeugaidep 21705
manhtuantt 18170
ngocanh@ 16476
kinhdoanh1 15798
buonmaytinh 14189
hungnv 13987