Cài driver cho máy tính sau khi cài xong Windows - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > KHO TIỆN ÍCH DÀNH CHO PHÒNG NET > Hệ điều hành cho hàng net
Xem Thống Kê Mới Cài driver cho máy tính sau khi cài xong Windows
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới

LinkBack Ðiều Chỉnh
Củ 12-07-2010 , 06:26 PM
thanhlam9900 thanhlam9900 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên bị cấm hoạt động.

Điểm: 0
Mặc định Cài driver cho máy tính sau khi cài xong Windows

Mỗi khi cài win xong các bạn sẽ nhìn thấy rất nhiều thông báo ví dụ:

trong trường hợp này là thiếu sound card. Thông thường driver có sẵn trong bo mạch chủ bao gồm: Chip set, VGA, Sound, Lan. Nếu máy tính của bạn có kết nối với máy in hoặc Camera thì mỗi thứ thiết bị ngoại vi này đều cần driver để có thể hoạt động được.
Sau đây tôi sẽ hướng dẫn cho các bạn cách cài các driver cho máy tính: khi mua main thì người ta thường đưa cho bạn 1 đĩa driver trong đó có đầy đủ tất cả các driver, chúng ta cho đĩa này vào ổ CD (nếu nó có báo cài tự động autosetup thi chúng ta nên chọn cancel)
- Bước đầu tiên là cài chipset: Để chọn được bo mạch chủ (BMC) xử lý nhanh, hoạt động ổn định thì yếu tố quan tâm hàng đầu của bạn phải là chipset - đây là trung tâm đầu não quản lý mọi hoạt động của BMC, từ việc giao tiếp CPU, bộ nhớ, đồ họa đến các thiết bị ngoại vi (chuột, bàn phím, âm thanh, mạng, modem, printer...). Theo kinh nghiệm thực tiễn, các BMC dùng cùng chipset có tốc độ và sự ổn định không khác biệt nhiều. Vì vậy bạn cần chọn chipset đủ mạnh, đáp ứng được nhu cầu, ổn định.
- Bước 2 là sound card
- Bước 3 là VGA (card màn hình)
- Bước 4 là Lan và các thiết bị ngoại vi khác.
Cách làm cụ thể như thế này. Tôi sẽ làm ví dụ với sound card, các driver khác ta làm tương tự. Có 2 cách làm:
- Cách 1: Ta cho đĩa driver của main vào ổ CD sau đó kich chuột phải vào mycomputer chọn manage

chọn tiếp device manager bạn sẽ thấy

kich đúp vào dấu hỏi (chính là phần mà win đòi driver của sound card) chọn reinstall driver

tiếp tục chọn install software automatically(recomended)

bấm next máy sẽ tự động tìm kiếm
khi nào bạn thấy như thế này nghĩa là driver dã cài xong

- Cách 2: (cách này ta dùng trong trường hợp ổ CD bị hỏng hoặc mất đĩa cd....) ta cũng kich chuột phải vào mycomputer cọn manage---->device manager sau đó ta kích chuột phải vào dấu hỏi lớn trong device manager chọn update driver

tiếp

tiếp

tiếp

tới đây ta kích vào nút browse và chỉ đường dẫn tới thư mục chứa driver soundcard

next

Thế là đã thành công, các driver VGA, Lan, printer.... ta là tương tự nhé!
Trong một số trường hợp bạn xài đời main quá cũ lên google search mãi cũng ko ra driver mà chúng ta cần thì phần mềm Driver Genius Professional. Tham khảo và download tại đây nhé
Trích:
http://www.vn-zoom.com/f167/driver-g...ck-548308.html
với Driver Genius Professional 2010 các bạn không những có thể cài được driver cho mainboard mà còn cài được cho printer, camera, usb................ Đặc biệt làm hàng nét chúng ta cũng cần phải lưu ý đến VGA và chiset. Mình nhận thấy đôi khi VGA và chipset mà nhà sản xuất đi kèm với main đôi khi không phát huy hết tối đa hiệu xuất của khối cpu, các bạn hãy thử những chípet và VGA mới của Driver Genius Professional 2010 hổ trợ nhé
Chúc thành công. Ai thấy hữu ích thì thank phát nhá

thay đổi nội dung bởi: thanhlam9900, 15-07-2010 lúc 05:08 PM .

Được cảm ơn 48 lần tại 24 bài viết.
Thanks
Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới thanhlam9900:
lychuong1 (16-07-2010)
Củ 12-07-2010 , 07:38 PM
shiftdel shiftdel vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

trong trường hợp cài xong mà kô có đĩa driver thì có 2 cách:
- Nếu main mới và cài win có bản quyền ( crack cũng dc ) thì để win tự update driver hoặc vào site của hãng sx mian mà dơn driver
- Nếu main và linh kiện kèm theo cũ wa win kô nhận driver thì dùng soft cpuz hoặc speccy ( 2 soft này đều free cứ lên google search là ra) xem thông tin phần cứng máy rồi nhờ típ google tìm driver thich hợp với các thiết bị vừa bit tên)

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.
Thanks
Củ 13-07-2010 , 08:11 AM
xjnhzajz xjnhzajz vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

nói chuyện như đùa không có driver card mạng ông up với down = niềm tin à

Được cảm ơn 12 lần tại 9 bài viết.
Thanks
Củ 13-07-2010 , 09:25 AM
shiftdel shiftdel vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

1 là ghost cái win đa cấu hình 2 là chuẩn bị sẵng usb chứa các tool xem info hệ thống còn 3 là kêu khách quăng mẹ cái máy cũ đi kiếm kèo ráp cái mới cho họ.
P/S : 2 cách tôi chỉ trên vì thường máy đem lại phòng net tôi nhờ cài và kô có vấn đề gì khi máy nó kô nhận card mạng

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.
Thanks
Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới shiftdel:
lychuong1 (16-07-2010)
Củ 13-07-2010 , 09:28 AM
micheal22 micheal22 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 10
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới micheal22

Trích:
Nguyên văn bởi xjnhzajz Xem bài viết
bạn nói chí phải chưa cài được driver network mà đòi up down cái gì

Được cảm ơn 8 lần tại 7 bài viết.
Thanks
Củ 13-07-2010 , 09:35 AM
hn123456 hn123456 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

các cụ có câu bít thì thưa thớt còn k bít thì dựa cột mà nghe,chưa gì đã đi hướng dẫn ng # chả hiểu cái gì.

Được cảm ơn 8 lần tại 4 bài viết.
Thanks
Củ 13-07-2010 , 10:12 AM
ducthinhkt1977 ducthinhkt1977 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

hơ hơ hơ hơ vui nhỉ....................éo ủ 50 ký tự...............................

Được cảm ơn 453 lần tại 330 bài viết.
Thanks
Củ 13-07-2010 , 10:14 AM
HDNet HDNet vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Trích:
Nguyên văn bởi xjnhzajz Xem bài viết
Ông này nói đúng đó!_____________________________________________ _____Câu nói hay nhất trong ngày!

Được cảm ơn 362 lần tại 207 bài viết.
Thanks
Củ 13-07-2010 , 02:06 PM
kkid41 kkid41 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 20

đọc câu nói của bác mà em thấy mắc cười ) , đúng là chí lí , mà ngộ hen giờ này còn phải chỉ cài driver hay sao , ở đây có chú nào biết cài win mà hok biết cài driver hok @@ , đúng là đùa dai .

Có một con đường , mang tên là Tình Yêu... Chỉ có thể yêu em thôi , tình này trao đến em rồi...Và từng đêm tôi vẫn mơ về, ở đoạn cuối con đường...có Em !!!

Được cảm ơn 254 lần tại 185 bài viết.
Thanks
Củ 13-07-2010 , 04:52 PM
ledai2j ledai2j vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

driver thì cần thêm mấy thằng như USB camera, ..... chứ mấy thằng kia thì có đĩa mẹ nó rùi , chỉ chi hok biết , thật là rãnh quá

Được cảm ơn 6 lần tại 3 bài viết.
Thanks
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > KHO TIỆN ÍCH DÀNH CHO PHÒNG NET > Hệ điều hành cho hàng net
Xem Thống Kê Mới Cài driver cho máy tính sau khi cài xong Windows
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
commando 26799
yeugaidep 21427
ngocanh@ 15156
hungnv 11632
muahe007 9026
nguyencanhho 8948
giang.buitruong 8318
News24h 7217
tunv 6576
buonmaytinh 4874