Ai đã từng cắt mạng VNPT cho e ít kinh nghiệm - Trang 2 - Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1
Củ 01-04-2011 , 08:12 AM
hoang755 hoang755 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Trích:
Nguyên văn bởi netso1 Xem bài viết
E định cắt mạng của VNPT đổi qua xài mạng của Viettel, nhưng lúc hợp đồng xài VNPT có khuyến mãi bộ cài đặt, khi xún báo cắt thì nó đòi 3 triệu tiền bồi thường, vậy cho e hỏi nếu e k nộp tiền bồi thường, tự e cắt thì có bị gì k (nghe nói bị kiện ra tòa) ???
Mà theo e nghĩ khuyến mãi bộ lắp đặt thì khi hết xài e trả lại moderm và những thứ kèm theo, hợp đồng 2 năm bây giờ đã xài được 15 tháng rồi. Nếu bị kiện thật thì tính sao hả mấy anh ??? e đang lo quá, lỡ ký hợp đồng với bên viettel rồi.
Em ở đâu vậy? khu vực nào mà nghe nói quen quá nhưng mà không biết có quen không nữa. sory . TRước tiên nên hỏi nó xem mình có tạm ngưng hợp đồng vài tháng được không? mình nói là đang sửa nhà hay chuyển địa điểm gì đó. xem nó có chịu không còn nếu nó không chịu thì mình đành chịu cắt hợp đồng và bồi thường cho nó 3t. còn nếu nó chịu cho tạm ngưng thì mình từ từ tính tiếp . Chỉ có vậy thôi

Được cảm ơn 109 lần tại 81 bài viết.
Thanks
Củ 01-04-2011 , 09:10 AM
netso1 netso1 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 49

Nó biết mình cắt mạng để đổi sang xài mạng khác rồi nên k chịu tạm ngưng đâu, nhưng mà trên thực tế thì người đứng tên trong hợp đồng là em, nhưng người đứng tên trong gp kinh doanh thì lại tên khác, vậy khi quỵt tiền nó thì kiện ai đây ? còn lúc đầu tiên ký hợp đồng nó thì người được hưởng khuyến mãi phí lắp đặt là người khác đâu phải là e, giờ bảo đền bù thì đền bù cái gì ? hợp đồng này chuyền từ ng khác qua e => e chưa từng được hưởng khuyến mãi gì của nó cả.
Còn nếu nói như bác kia nó nhờ cq địa phương can thiệp thì can thiệp ntn? k lẽ đóng tiệm mình à ? tui kd đàng hoàng nộp thuế đầy đủ lấy lý do gì đòi đóng tiệm ? đây chỉ là tranh chấp hợp đồng giữa 2 bên, chỉ có ra tòa mới mong giải quyết.
E post bài lên đây để những ai có kn vào giúp thôi, mấy a k bít thì đừng có nói hôi, tui nghi mấy ông là ng của bọn vnpt lắm. Hù ai chứ hù đây chả sợ.

Được cảm ơn 127 lần tại 89 bài viết.
Thanks
Củ 01-04-2011 , 11:23 AM
hamhocit hamhocit vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Trẻ con

Điểm: 0

tôi xài mạng vnpt được 4 tháng xin cắt đường truyền vì chuyển địa điểm quán đi chổ khác lúc đầu không cho cắt nhưng tôi nói làm ế thanh lý máy hết rồi nếu ko cho cắt cũng ko có tiền dâu mà đóng cước rồi 3 tahng1 ko đóng tiền sau đó nó gửi giấy lên đóng tiền nợ và thanh lý đường truyền nếu ko đến sẽ gửi hồ sơ qua tòa rồi tới ngày tới đóng tiền thế là xong .(nhưng phài trả modum lại cho nó và trả phí lắp đặt khoảng 1triệu vì tôi lắp trong thời gian khuyến mãi).hiện giờ đang xài viettell 30 M....

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.
Thanks
Củ 01-04-2011 , 11:37 PM
nggiadat nggiadat vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Trẻ con

Theo tui, bác đừng có cắt hợp đồng của vnpt làm chi, nếu cắt mà bị phạt bồi thường hợp đồng hì làm chi, bác bảo tụi nó chuyển qua gói adsl (gói thấp nhất, khoảng 200 -300 ngàn/ tháng), xài hêt 5 tháng mất có 1tr5 mà không sao cả. Còn vấn đề mạng chạy o tiêm nét thi chạy của viettel. Coi như thêm link phụ la mang vnpt cho khỏi phiên phức. Chúc bác chọn được giải phap tốt

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.
Thanks
Củ 02-04-2011 , 07:11 AM
thq255 thq255 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

Điểm: 9

Trích:
Nguyên văn bởi netso1 Xem bài viết
Nó biết mình cắt mạng để đổi sang xài mạng khác rồi nên k chịu tạm ngưng đâu, nhưng mà trên thực tế thì người đứng tên trong hợp đồng là em, nhưng người đứng tên trong gp kinh doanh thì lại tên khác, vậy khi quỵt tiền nó thì kiện ai đây ? còn lúc đầu tiên ký hợp đồng nó thì người được hưởng khuyến mãi phí lắp đặt là người khác đâu phải là e, giờ bảo đền bù thì đền bù cái gì ? hợp đồng này chuyền từ ng khác qua e => e chưa từng được hưởng khuyến mãi gì của nó cả.
Còn nếu nói như bác kia nó nhờ cq địa phương can thiệp thì can thiệp ntn? k lẽ đóng tiệm mình à ? tui kd đàng hoàng nộp thuế đầy đủ lấy lý do gì đòi đóng tiệm ? đây chỉ là tranh chấp hợp đồng giữa 2 bên, chỉ có ra tòa mới mong giải quyết.
E post bài lên đây để những ai có kn vào giúp thôi, mấy a k bít thì đừng có nói hôi, tui nghi mấy ông là ng của bọn vnpt lắm. Hù ai chứ hù đây chả sợ.

ông anh ở hội an đúng ko?
em ở điện bàn đây nè, cách đây 1 tháng em cũng chuyển sang dùng VT giá 880k + phí lắp đặt 2tr cũng rẻ hỉ, nên em cắt hợp đồng với VNPT , cắt h.đồng được mấy ngày là cái thèng kéo dây với phó đài bên VNPT chạy ra tới tận nhà nài nỉ tui bắt lại mạng chứ đang ngon mà sao cắt tui nói tui dùng qua VT mạng cũng được giá lại rẻ bên ông có chơi được cái giá 880 đó thì tui lắp lại của ông, nghe thế tụi nó biến lun. Mà hồi trước định bắt VT thì ông tới VNPT nói là tui làm ế quá + máy cùi + chủ nhà lấy lại nhà + tùm lum thứ rồi nói nó cắt mạng cắt hd, (bưu điện Hội an với Bưu điện điện bàn là 1 đó chứ đâu)
Chúc ông thanh lý HD đc

Được cảm ơn 18 lần tại 13 bài viết.
Thanks
Củ 02-04-2011 , 09:32 AM
daicasungdan daicasungdan vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

mấy bác nói sau chớ chổ em có gì? em alo một phát 5 phúc là có mặt ,kg em điện 119 em chửi .tụi 119 nó chủi lại tụi nhân viên .riết rồi tụi nhân viên nó năng nỉ em . có dì cứ điện cho nó .đừng có điện cho 119 .em xài cáp wan 5om giá 1.320.000 vnpt em ở châu thành đồng tháp.

Được cảm ơn 3 lần tại 2 bài viết.
Thanks
Củ 02-04-2011 , 12:07 PM
tinhchokhong tinhchokhong vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên năng động

trước kia toi cung dùng mạng của vietell gói 16m nhưng chỉ đc 3 đến 4mb nó cũng kém thôi mà mạng hay rớt, về sau tôi đành bỏ dùng mạng vnpt 30m cũng khong đủ nhưng dùng còn khá hơn bọn vietel.khi bỏ hợp đồng tôi định không trả tièn phá hợp đòng ,về sau chúng nó đến nhiều lần tôi đành phải trả 2tr cho xong. mình khong kuỵt đc đâu bạn ah.mong bạn có suy nghĩ thật đúng đắn.........

Được cảm ơn 4 lần tại 3 bài viết.
Thanks
Củ 02-04-2011 , 12:25 PM
vinhf5tv185 vinhf5tv185 vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Điểm: 20

Theo tôi thì bác nên đóng 3 tr cho xong để khỏi phải lằng nhằng. Bác không thể chơi chiêu " lỳ" với bọn VNPT đựoc đâu. Bọn này khốn nạn lắm mà tôi cũng là một trong những nạn nhân nên có kinh nghiệm và cũng chán bọn này ***. Còn cái vụ đuờng truyền tốc độ không đạt thì bọn nó nói " đấy là tốc độ tối đa" mà mẹ kiếp chúng nó có bao giờ đạt đựoc 1/2 tốc độ lúc mình hợp đồng thuê bao đâu . Bác càng để lâu mình càng thiệt thòi thôi. Dứt khoát cho xong, bác thuê bao gói cáp quang 32 Mb Viettel cam kết tốc độ thực. chạy ổn định hầu như không bị out nữa
Bác càng dây dưa là càng mệt đấy, bởi bác không xài nó vẫn tính tiền hàng tháng . Tạm thời bác nói bên Viettel hay khoan lắp đặt. Cắt thằng khốn VNPT này trứoc đã. Bởi nếu đem ra giấy trắng mực đen là bác thua chắc rồi. Cái bọn này nó " vắt chanh bỏ võ" mà. MÌnh không thuê bao của nó nữa thì nó xem mình như kẻ thù vậy!
MOng bác sớm tai qua nạn khỏi. Làm ăn phát tài nhé!

Được cảm ơn 194 lần tại 122 bài viết.
Thanks
Củ 02-04-2011 , 12:45 PM
mishabl mishabl vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Thành viên nhiệt tình

Trích:
Nguyên văn bởi nggiadat Xem bài viết
Theo tui, bác đừng có cắt hợp đồng của vnpt làm chi, nếu cắt mà bị phạt bồi thường hợp đồng hì làm chi, bác bảo tụi nó chuyển qua gói adsl (gói thấp nhất, khoảng 200 -300 ngàn/ tháng), xài hêt 5 tháng mất có 1tr5 mà không sao cả. Còn vấn đề mạng chạy o tiêm nét thi chạy của viettel. Coi như thêm link phụ la mang vnpt cho khỏi phiên phức. Chúc bác chọn được giải phap tốt
Tui từng cắt của VNPT theo cái kiểu của bác này. Hồi đó tui còn 2 tháng hợp đồng, chuyển từ gói 1tr3 sang gói 600, đóng 2 tháng còn lại của hợp đồng là 1tr2. Xong! về nhà cầm kìm ra cắt ngang cọng cáp quang cái "bụp". Hiện đang còn cầm nguyên bộ khuyến mãi của VNPT( modem, converter...). Nói chung là không muốn chuốc ba cái phiền phức không đáng có, cũng phải tính đường làm ăn sau này chứ... Chúc tìm đường thoát tốt nhá!

Được cảm ơn 115 lần tại 89 bài viết.
Thanks
Củ 02-04-2011 , 01:42 PM
zczczzz zczczzz vẫn chÆ°a có mặt trong diá»?n Ä?à n
Đang tập đi

Mặc định mang vnpt

may anh oi chuyen qua sai mang cua điện lực la ok men ko cần bàn cải.gia re 770k/ thang goi 20m da tinh het thuế rồi.em sai 25 may chay rất đẹp nhân viên lam việc chuyên nghiệp đảm bảo ko tốn 1 k nao thêm ngoài 770k 1 tháng.ko bao jo nhận tiền bo.em sai dc 5 thang rồi khi có sự cố xử lý nhanh gọn mà nó lai nói chuyện rất dể nghe.vi du ;'' anh thông cảm bị sự cố ,em làm ngay'' chưa bao jo em bi hẹn hết.co j la lam ngay.em sai tới jo rất ổn chưa thấy j.chẳng may 1 lần bi lổi đường truyền em alo no chạy 1 nguyên 1 chiếc xe toi nhân viên 4 -5 người ,người thi xin lỗi , con mấy người khác thi cấm đầu làm nhanh gọn, đưa tiền bo cũng mát dạ.nhung ma chằng ai lấy .no bảo tất cả đã dc tính trong tiền cước của tháng.rồi cảm ơn minh sài dich vụ của no .noi chung la tuyệt .mà nó là mạng mới nên cũng có thể nó muốn lấy khách hàng nên lam như thế.nhưng mấy anh có thể sài thử .em đảm bảo ok liền ^^ lai dc cai tiện ích cúp điện la no se gởi mail cho minh truoc đó cũng vài ngày có khi nguyên cả bo lick5 cúp điện của cả tháng.em dân mới mun dong góp ti y kiến cho may anh.luc truoc em sai vnpt moi chuyen wa dc 4-5 thang.. còn về việc hợp đồng mang vnpt em đã đóng boi thuong cho nó 3tr1tai em moi sài mạng của vnpt co chua tới 3 tháng lai xảy ra wa nhiều sự cố rớt mạng. báo no sửa no lai hẹn tới hẹn lui , diện thoại nhiều lần con bị no nạt nộ.'' anh lam như chi co 1 minh anh sài zay ,bo tiền ra la người ta phải lo mình anh hả ''ko điên mới lạ.tiệm rớt mạng khách chạy wa tiệm khác chơi minh phai hối no để có mạng ko thi làm ăn j dc,bi nó hẹn gần cả ngày co thấy ma nào tới sửa đâu.bi noi zay túc ko chiu dc ,thấy chán liền.nói chung em co cảm tình voi thằng điện lực .thằng vnpt thi vứt đi .con nếu mấy anh sài vnpt trên 12 tháng em nghi ko cần phải bồi thường .trong hợp đồng có ghi hết rồi mà.sai trên 12 thang sẻ ko bị ràng buột ve việc ngưng dich vu.

thay đổi nội dung bởi: zczczzz, 02-04-2011 lúc 01:55 PM . Lý do: them

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.
Thanks
Trả lời Gửi Ðề Tài Mới
Trở lại   Phan mem quan ly phong net (tiem net) NETCAFE ỔN ĐỊNH SỐ 1 > NETCAFE - KINH NGHIỆM MỞ VÀ QuẢN LÝ PHÒNG MÁY > Văn bản - nghị định cần biết để mở phòng máy
Xem Thống Kê Mới Ai đã từng cắt mạng VNPT cho e ít kinh nghiệm
Ðiều Chỉnh
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Trackbacks are Mở
Pingbacks are Mở
Refbacks are Mở
Truy cập nhanh

BAO BONG DA, TIN BONG DA, Ipad, nhac, Tra cứu điểm thi đại học 2013, Điểm chuẩn đại học năm 2012, Dap an de thi dai hoc 2013, Hai Mr bean, iphone 5, tom and jerry, Cuoi, mp3, Nghe nhac, TIN THE THAO, Ket qua xo so, phu nu, game, GAME HAY, lam dep, THOI TRANG, phu nu mang thai, nhac, hinh nen dien thoai, nhac chuong hay, viec lam, tuyen dung, am thuc, THE THAO, BONG DA, bong da 24h, ket qua bong da, bong da anh, Truyen tinh yeu, gia vang, ngoc trinh, hai hoai linh 2013, Lich thi dau bong da Anh 2013, thoi trang xuan 2013, hai xuan 2012, hai tet 2013, hai xuan bac 2013, hai xuan hinh 2013, hai chien thang 2013, BÁO PHỤ NỮ
Thành viên tích cực
thaotrangtq 52689
linh000 28129
commando 26926
thanhhaitt 26394
yeugaidep 21697
manhtuantt 18170
ngocanh@ 16458
kinhdoanh1 14990
buonmaytinh 14189
hungnv 13987